• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

My Touch 3G T-Mobile 32b "boot loop sau khi up rom CyanogenMod 6.1 dù đã thử mọi cách

anhtuanvt1988

My touch 3G của mình lúc mua về có thông số như sau:
SAPPHIRE PVT 32B SHIP S-OFF G
HBOOT-1.33.0013 (SAPP*****)
CPLD-10
RADIO-2.22.28.25
Oct 21 2009,22:33:27

Theo mình biết thì HBOOT với RADIO này là dễ up rom (không biết phải thế không). Lúc mình mua ngoài cửa hàng đã up sẵn rom 2.2.1 OTA. Về mình root bằng Gingerbreak 1.2, sau đó dùng Rom Manager chạy Flash ClockworkMod Recovery và bắt đầu up rom.

Đầu tiên mình down rom CM 6.1 từ trang chủ của họ về chép vào thẻ nhớ kèm GGapps, sau đó boot vào Recovery Mod của ClockworkMod và up room từ sdcard. Up xong khởi động lại thì bị boot loop liên tục ở màn hình logo xanh của My Touch 3G. Sau đó mình wipe, cài tạm rom EzGingerBread, dùng Rom Manager down CM 6.1 về và up bằng Rom Manager cũng bị tình trạng tương tự.

Mình đã thử một số cách khắc phục hướng dẫn trên mạng như wipe lại hay cài kernel khác (PowerSaver Kernel) nhưng vẫn bị tình trạng boot loop như trên.

Nghe nhiều người khen ngợi bản rom CM 6.1 này nên mình cũng muốn dùng thử lắm. Không hiểu sao bị vậy, mong các bạn giúp cho cách giải quyết. Nhân tiện xin mọi người giới thiệu cho mình vào bản rom tốt nhất (chạy mượt và ổn định) cho máy Magic 32b. Cảm ơn.

anhtuanvt1988

Haiz, sau khi mày mò theo hướng dẫn của Ez bên XDA, đã giải quyết được vấn đề. Thank God!

auchanvan

Hiện giờ mình đang bị tình trạng như bạn, bạn làm thể nào có thể chỉ giúp mình được không, thanks