• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N-Desk v2.6.08 S60v5 S^3 [19-06-11] - Quản lý ứng dụng giao diện IP VH bởi Johny

JohnyNguyen

N-Desk v2.6.08 S60v5 S^3 [19-06-11] - Quản lý ứng dụng giao diện IP VH bởi Johny

Lời đầu : Thanks a Kiên vì phần mềm này :D =D>=D>=D>

Ứng dụng đã quá quen thuộc nên mình bỏ qua phần giới thiệu nhé :D

Ảnh bản Việt Hoá tested :D

Hàng loạt cái mới trong phiên bản này :

1 - Giải quyết vấn đề một số biểu tượng java to quá mức
2 - Ultimate skin : với skin bạn sẽ thấy sự mới lạ khi icon sẽ có thêm 1 khung nền phía sau (nhìn hình mình chụp sẽ rõ :D )
3 - Tăng cường các module lưu trữ dữ liệu,tránh bị mất dữ liệu
4 - Trượt vòng tròn : VD : Từ trang cuối cùng bạn đã có thể tiếp tục kéo sang phải để ngay lập tức quay về trang 1 =D>
5 - Nâng cao tính chính xác trong khi trượt
6 - Tối ưu hóa tốc độ cho S^3
7 - Fix lỗi skin,màu văn bản không được lưu trữ
8 - Tối ưu hóa khi lần đầu tiên cài đặt,phân loại icón tự động để,thêm thư mục "office - văn phòng"
9 - Khi biểu tượng được lấy ra từ thanh phím tắt, hỗ trợ cho các hoạt động chèn.
10 - Giải quyết các vấn đề về phông chữ,hiển thị ngày tháng khi Slide to unlock không đầy đủ
11 - Chọn thư mục để lưu các module dữ liệu
12 - Cải thiện sao lưu và khôi phục lại module
13 - Cảm biến khoá/mở khóa nay thêm tính năng thiết lập thêm số lượng
14 - Bổ sung tính năng chỉnh âm thanh "Slide to unlock"
15 - Địa chỉ quá trình trượt ...
16 - Giảm kích thước gói cài đặt, gói kích thước hiện tại đang về 600k. 17 - Tham gia chế độ máy tính để bàn (Tính năng này chỉ ngôn ngữ Tàu khựa mới được sử dụng T.T )
18 -Thay đổi skin cài đặt mặc định
19 - thanh hỗ trợ phím tắt ngay cả trên màn hình ngang với hiệu ứng trượtt từ dưới lên (đang thử nghiệm)

Mô tả tính năng thứ 19

N-desk v2.6.80 S60v5 S^3 VH :D

Khắc phục lỗi đang loading thì bị dừng lại như sau : Ae thay lại theme khác rồi load lại là ok nhé :D nguyên nhân là do theme bị thiếu icons hay ko tương thích gì đấy :D chắc ăn cứ thử bằng theme gốc sẽ load bình thường ;;) ngon rồi nhé

P/s Phù,dịch cả 1 đoạn dài lòi mắt T.T ==" Google translate dịch củ chuối ko chịu được >"<

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
khách sáo khách sáo quá.tui mà không kiến nghị thì cũng có ae khác kiến nghị thôi mà,kiến nghị trước dow trước.các ae khác chờ tui mở hàng đầu trước đã nhá,chỉ 5s thôi.hê hê;))

oài,đã xong.các ae có thể tiêp tục.

Chỉnh sửa cuối:

kaise

hê hê.các fan việt hóa lại có dịp tụ hội với topic hờ ót hót này.vừa vào diễn đàn vớ ngay topic nóng:))
cảm ơn bác giôn ny về phần mềm
cảm ơn bác rắn về test link.hê hê
vọc nhiều cho tiến bộ nào

missthuha

hjx nhưng pản này sao mà gét káj icon thế chắk lại phả đổi wa themes iphon hjx
Nhưng jờ tải chắk chết wá nó nặng tới 8mb càj vô 14mb nhưng đc cáj full icon y như ông ind190 hjx

tuyenn777

đăng ký thế nào vậy chủ thớt,mục chỉnh âm thanh ở chỗ nào vậy,mình thấy chỉ thêm mỗi tính năng xoai vòng không thấy thay đổi gì nhiều.

JohnyNguyen

đăng ký thế nào vậy chủ thớt,mục chỉnh âm thanh ở chỗ nào vậy,mình thấy chỉ thêm mỗi tính năng xoai vòng không thấy thay đổi gì nhiều.
mình làm gì có mã mà đăng kí :p bạn cứ dùng đi :D mình dùng từ tối qua tới giờ mà chưa thấy đòi mã kích hoạt gì hết :D
Không biết bị lỗi gì mà bản này hay bị out quá.

Ae download lại là sẽ thấy chỗ chỉnh âm lượng khoá + khoá cảm biến lặp nhé T.T nãy mình làm vội nên sót mấy dòng này ==" hic

YinYang

Active Member
cái này e theo từ những bản đầu tiên. cái này ảo vãi. chỉnh màu tí là so với iphone,há hốc mồm ra ấy chứ. còn cái chức năng mở = cảm ứng ánh sáng ở nút express music nữa.

Dragon459

Manager
duy nhất 1 điểm k thích ở pm này là sắp xếp icon lộn xộn
cài ít pm hoặc dùng những theme quen thuộc thì còn dễ tìm chút xíu chứ nếu cài nhiều pm và theme lại k phải dạng quen thuộc thì ôi trời đất ơi.cái icon cần tìm nó nằm ở đâu nhỉ,trong khi có tới 9,10 trang lận

JohnyNguyen

duy nhất 1 điểm k thích ở pm này là sắp xếp icon lộn xộn
cài ít pm hoặc dùng những theme quen thuộc thì còn dễ tìm chút xíu chứ nếu cài nhiều pm và theme lại k phải dạng quen thuộc thì ôi trời đất ơi.cái icon cần tìm nó nằm ở đâu nhỉ,trong khi có tới 9,10 trang lận

tin xấu cho cậu là từ bản này trở đi,icons có thể thay đổi theo skin :))=)) chịu khó bỏ tý time ra đì zai sắp xếp cho hợp lý,tui để có 3 trang ở ngoài màn chính thôi,cồn lại cho hết vào 3 thử mục :D rồi backup,sao lưu đi,có gì lại khôi phục cài đặt lại :D \-/ quen mắt ngay ý mà :))

Dragon459

Manager
oài.tai tui thích nó show ra ngoài menu hơn.nếu có chức năng tự động sắp xếp theo danh sách or ngày thì tuyệt

J_Tuan

CHo em vác cái link qua bên topic skin nha bác Johny ^^. Công nhận N-Desk ngày càng pro :D

JohnyNguyen

CHo em vác cái link qua bên topic skin nha bác Johny ^^. Công nhận N-Desk ngày càng pro :D

okie,mấy cái này cậu cứ thoải mái :D lấy luôn cả link bản EN qua cho ae tiện theo dõi :D ý quên,bên china có Ultra Skin mới đẹp lắm mà mình ko reg nick được để down X_X

kaise

okie,mấy cái này cậu cứ thoải mái :D lấy luôn cả link bản EN qua cho ae tiện theo dõi :D ý quên,bên china có Ultra Skin mới đẹp lắm mà mình ko reg nick được để down X_X
e cũng chả reg được.anh Tuấn chỉ ae cách reg đi

Dragon459

Manager
e cũng chả reg được.anh Tuấn chỉ ae cách reg đi
oh.đúng rồi đó.tuấn chỉ ae cách reg đi.để ae qua sì pam kiếm skin phụ cho.gì chứ spam việt nam chả kém bố con thằng khựa nào cả:)):))

:)):)):)):)):)):)):))

J_Tuan

ờm, gửi link cho mình mình ngó xem ^^ . mỗi trang của nó reg một kiểu chẳng biết đường nào mà lần :)).

oh, có cái nền phía sau trông đẹp thật. Mà giống IP hơn . Like mạnh bản này. !!!

Mà cái 17 - Tham gia chế độ máy tính để bàn (Tính năng này chỉ ngôn ngữ Tàu khựa mới được sử dụng T.T ) là thế nào nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: