• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N-Desk v2.6.08 S60v5 S^3 Official - Quản lý ứng dụng giao diện IP VH bởi Johny

JohnyNguyen

N-Desk v2.6.08 S60v5 S^3 Official - Quản lý ứng dụng giao diện IP VH bởi Johny

Lời đầu : Thanks a Kiên vì phần mềm này :D =D>=D>=D>

Ứng dụng đã quá quen thuộc nên mình bỏ qua phần giới thiệu nhé :D

Hàng loạt cái mới trong phiên bản này :

1 - Giải quyết vấn đề một số biểu tượng java to quá mức
2 - Ultimate skin : với skin bạn sẽ thấy sự mới lạ khi icon sẽ có thêm 1 khung nền phía sau (nhìn hình mình chụp sẽ rõ :D )
3 - Tăng cường các module lưu trữ dữ liệu,tránh bị mất dữ liệu
4 - Trượt vòng tròn : VD : Từ trang cuối cùng bạn đã có thể tiếp tục kéo sang phải để ngay lập tức quay về trang 1 =D>
5 - Nâng cao tính chính xác trong khi trượt
6 - Tối ưu hóa tốc độ cho S^3
7 - Fix lỗi skin,màu văn bản không được lưu trữ
8 - Tối ưu hóa khi lần đầu tiên cài đặt,phân loại icón tự động để,thêm thư mục "office - văn phòng"
9 - Khi biểu tượng được lấy ra từ thanh phím tắt, hỗ trợ cho các hoạt động chèn.
10 - Giải quyết các vấn đề về phông chữ,hiển thị ngày tháng khi Slide to unlock không đầy đủ
11 - Chọn thư mục để lưu các module dữ liệu
12 - Cải thiện sao lưu và khôi phục lại module
13 - Cảm biến khoá/mở khóa nay thêm tính năng thiết lập thêm số lượng
14 - Bổ sung tính năng chỉnh âm thanh "Slide to unlock"
15 - Địa chỉ quá trình trượt ...
16 - Giảm kích thước gói cài đặt, gói kích thước hiện tại đang về 600k. 17 - Tham gia chế độ máy tính để bàn (Tính năng này chỉ ngôn ngữ Tàu khựa mới được sử dụng T.T )
18 -Thay đổi skin cài đặt mặc định
19 - thanh hỗ trợ phím tắt ngay cả trên màn hình ngang với hiệu ứng trượtt từ dưới lên (đang thử nghiệm)
20 - Khắc phục lỗi bản beta 1 thỉnh thoảng bị out
21 - Thêm icon quản lý kết nối mạng và WLan

Mô tả tính năng thứ 19

Ndesk v2.6.8 Official VH :D

Khắc phục lỗi đang loading thì bị dừng lại như sau : Ae thay lại theme khác rồi load lại là ok nhé :D nguyên nhân là do theme bị thiếu icons hay ko tương thích gì đấy :D chắc ăn cứ thử bằng theme gốc sẽ load bình thường ;;) ngon rồi nhé

hoangkien102

bóc tem cái nào
bác xem lại giúp cài vào nhưng ko load dc đín 61% thì dừng lại.
Mãi mới load dc lại bị lỗi cái khóa phím ko mở đc phải tháo pin hixhix

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

bóc tem cái nào
bác xem lại giúp cài vào nhưng ko load dc đín 61% thì dừng lại.
Mãi mới load dc lại bị lỗi cái khóa phím ko mở đc phải tháo pin hixhix
Ặc ,tui để chữ to tướng thế mà :p làm lại với theme khác đi,do theme thôi,mà dại quá :p tháo pin làm gì

Mở Xplore cài lại thế Ndesk đang đơ cũng bị tắt chứ sao :))=))
Khắc phục lỗi đang loading thì bị dừng lại như sau : Ae thay lại theme khác rồi load lại là ok nhé :D nguyên nhân là do theme bị thiếu icons hay ko tương thích gì đấy :D chắc ăn cứ thử bằng theme gốc sẽ load bình thường ;;) ngon rồi nhé

hoangkien102

Ặc ,tui để chữ to tướng thế mà :p làm lại với theme khác đi,do theme thôi,mà dại quá :p tháo pin làm gì

Mở Xplore cài lại thế Ndesk đang đơ cũng bị tắt chứ sao :))=))
E thay theme mặc đinh rồi .theme đi kèm với nó bi đơ luôn 51%

JohnyNguyen

E thay theme mặc đinh rồi .theme đi kèm với nó bi đơ luôn 51%

ko nhât thiết phải theme mặc định đâu,mình dùng theme S^3 Anna thì cứ load được 13 % là lag.dùng các theme khác vẫn load bình thường :D

đính chính cái này ko phải là do VH đâu nhé :p do soft đấy thôi,hic :p

Dragon459

Manager
hôm trc là có tính năng 17 vs 18 đúng không nhỉ? hay là 18 vs 19
chưa thấy cái 19 này mới chỗ nào cả

JohnyNguyen

hôm trc là có tính năng 17 vs 18 đúng không nhỉ? hay là 18 vs 19
chưa thấy cái 19 này mới chỗ nào cả
thêm 2 cái này nè :p hê hê,tóm lại là đang dùng từ chiều tới giờ,mượt như nhung,chỉ có điều sao tụi khựa chưa ra mấy cái Ultra Skin mới nhỉ :))=))
20 - Khắc phục lỗi bản beta 1 thỉnh thoảng bị out
21 - Thêm icon quản lý kết nối mạng và WLan

Dragon459

Manager
đọc cái thông tin thấy có vụ mua bán đổi chác gì gì đấy.vậy là chưa cờ rờ ak???

JohnyNguyen

đọc cái thông tin thấy có vụ mua bán đổi chác gì gì đấy.vậy là chưa cờ rờ ak???

ầy,chả biết sao tui dùng mãi từ chiều bản này tới giờ mà có thấy đòi mã gì đâu :-? chả lẽ lại như bản beta 1 :)) dùng 3 ngày ko thấy hiện tý gì luôn :ar! ko thấy hỏi thì cứ dùng tẹt ga thôi :D\-/ càng ngày càng kết Ndesk :x:x:x

Dragon459

Manager
vừa flash bản cfw mới xong test em này luôn.hô hô.từ giờ tới mai xem nó có hỏi "đô" không nào
oài,sao thỉnh thoảng lại bị out nhỉ,do cfw của m hay do ndesk đấy nhẩy
kiểu này quay lại bản cũ thôi chứ nôn tiền cho khựa thì còn lâu
tiền để ủng hộ quỹ chống khựa còn hơn

Chỉnh sửa cuối:

manh056

ai bik làm sao khj goj điên thoại từ danh ba mà nó không quăng ra màn hjnh chính không chj em với.

JohnyNguyen

sao tôj vô danh ba goj song no tự văn ra màn hjnh chính lun là sao ta?

ai bik làm sao khj goj điên thoại từ danh ba mà nó không quăng ra màn hjnh chính không chj em với.
Bị văng ra là ....out khỏi Ndesk luôn áh hay là chỉ văng ra HS thôi :-? cái này là do tính năng của soft chứ có phải là bug lỗi gì đâu :p chỉnh làm sao được,sau khi gọi điện xong bao giờ chả bị như vậy :p=))
ý quên,sao mềnh dùng suốt mà chưa thấy hỏi ....mã kích hoạt lần nào cả :))=))

kienvp

Bị văng ra là ....out khỏi Ndesk luôn áh hay là chỉ văng ra HS thôi :-? cái này là do tính năng của soft chứ có phải là bug lỗi gì đâu :p chỉnh làm sao được,sau khi gọi điện xong bao giờ chả bị như vậy :p=))
ý quên,sao mềnh dùng suốt mà chưa thấy hỏi ....mã kích hoạt lần nào cả :))=))

sử dụng 2 tháng miễn phí mà ko đòi đăng ký . 2 tháng sau khi sử dụng cửa sổ đăng ký sẽ bật.

kaise

chỉ sợ 2 tháng sau có bản mới rồi ấy nhỉ???hì hì.cứ xài 2 tháng đã rồi tính

JohnyNguyen

sử dụng 2 tháng miễn phí mà ko đòi đăng ký . 2 tháng sau khi sử dụng cửa sổ đăng ký sẽ bật.

ý,lại có vụ trial những 2 tháng :ar! thế thì có khác gì Full đâu a :D\-/ dùng hết thì xoá hết sạch sẽ đi rồi cài lại,lại có 2 tháng tiếp :))=)) chưa kể có bản mới và chẳng mấy nữa sẽ có cao thủ bẻ thành công :ar!=))

kienvp

ý,lại có vụ trial những 2 tháng :ar! thế thì có khác gì Full đâu a :D\-/ dùng hết thì xoá hết sạch sẽ đi rồi cài lại,lại có 2 tháng tiếp :))=)) chưa kể có bản mới và chẳng mấy nữa sẽ có cao thủ bẻ thành công :ar!=))

làm gì mà dễ vậy .tác giả cũng phải tính đến điều này chứ .bẻ khoá pm này chắc chỉ chờ FOXPDA thui .

tuanvu202

bản này free hả bác. em cài 1 bản trên ovi thỉnh thoảng toàn bị out :-?:-?

JohnyNguyen

bản này free hả bác. em cài 1 bản trên ovi thỉnh thoảng toàn bị out :-?:-?

chả đọc ở trên gì cả X_X trial 2 tháng :))=)) cứ dùng tẹt ga đi =)) 2 tháng chắc chắn sẽ có cao thủ bẻ thành công cho coi :))=))
....cùng lắm TH xấu nhất :ar! reflash phone,cài --> lại có 2 tháng :))=))

tuyenn777

mình thấy bản này thiếu mấy icon phần mềm mặc định của máy, không đầy đủ như phiên bản 2.58 được cái trượt vòng tròn rất tiện.