• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N2O4 - CFW cho I8910, bản nâng cấp từ N2O3

1212123

http://www.olcso-tarhely.com/faenil/i8910qtinstaller.sis << Links tải em QT đây, mình hok biết cụ thể nhưng có nó thì 1 số Soft mới hoạt động được (Giống như Soft nào chạy trên nền Python thì cần Python áh :D hoặc 1 số PM chạy trên nền Net.Fra của PC).
Theo mình hiểu nôm na thì là thế :D

cài vào nó chạy cái này rồi :Feanilator . Nhưng có vẽ yếu kém hơn HX nhỉ !

2356

cài vào nó chạy cái này rồi :Feanilator . Nhưng có vẽ yếu kém hơn HX nhỉ !

Hok nhiều chức năng bằng HX và nhìn giao diện chuối hơn :D Đã thử test mấy cái Code trong đó chưa? Mình test mà hok thấy sự khác biệt giữa các Code :|

1212123

Hok nhiều chức năng bằng HX và nhìn giao diện chuối hơn :D Đã thử test mấy cái Code trong đó chưa? Mình test mà hok thấy sự khác biệt giữa các Code :|

Test rồi, tốt nhất nên để mặc định của máy thì hay hơn.

member007

Đúng là mỗi bản đều có 1 yếu điểm :
- Bản n2o4 thì chụp hình lóa quá nhìn hình nó giả giả và dại dại thế nào á nếu chụp đc như n2o3 thì good hơn.
- Bản của taylor thì bị lỗi coi phim qua read player bị đứng khó thoát chụp hình ok
- Bản HX có vẻ chụp hình ok nhất nhưng khi vào bộ sưu tập ảnh load quá lâu đã vậy còn có ảnh hiện ảnh ko . kích hoạt các icon phần mềm ko nhạy và mượt . kích hoạch coi phim trực tiếp từ các file phim thì load chậm quá tưởng như bấm ko ăn , phải đợi hồi lâu
=> :( các Fan của I8910 vẫn đang trên con đường tìm 1 bản room perfect

2356

Đúng là mỗi bản đều có 1 yếu điểm :
- Bản n2o4 thì chụp hình lóa quá nhìn hình nó giả giả và dại dại thế nào á nếu chụp đc như n2o3 thì good hơn.
- Bản của taylor thì bị lỗi coi phim qua read player bị đứng khó thoát chụp hình ok
- Bản HX có vẻ chụp hình ok nhất nhưng khi vào bộ sưu tập ảnh load quá lâu đã vậy còn có ảnh hiện ảnh ko . kích hoạt các icon phần mềm ko nhạy và mượt . kích hoạch coi phim trực tiếp từ các file phim thì load chậm quá tưởng như bấm ko ăn , phải đợi hồi lâu
=> :( các Fan của I8910 vẫn đang trên con đường tìm 1 bản room perfect

Faenil làm cái gì mà hok chỉnh được mức sáng tối, tuơng phản khi chụp hình, và chỉnh làm cho chụp hình quá sáng >> chụp xấu. :D
Bản HX bị 1 lỗi là hok bắt Flash kịp, nhiều tấm chụp trong tối hay mờ mờ tối có Flash mà nhìn vẫn tối thui :D
Bản Taylor thì mình hok thử vì đã dùng của lão này 1 lần, FW sau 1 thời gian dùng lỗi quá nhiều >> hok dùng nữa :D
Còn về mấy cái lỗi mà bạn nói ở HX thì mình dùng hầu như hok thấy, xem ảnh vẫn nhanh và bt, Film ~ 1Gb coi vi vu và vào PM cũng bt mà :D

1212123

Bro nào chỉ cách kích hoạt task 3D và PhotoContact ở bản này với! mình kích hoạt được nhưng khi khởi động lại máy thì lại ko có nữa.

bon1234

Bro nào chỉ cách kích hoạt task 3D và PhotoContact ở bản này với! mình kích hoạt được nhưng khi khởi động lại máy thì lại ko có nữa.
Bro gở bỏ HX patch đi, cài file task 3D & NAV3D của N203 là ok.

bynight85

Dùng HX-V8-32 là tốt nhất hiện nay, chụp ảnh đẹp, pin tốt, truy cập ứng dụng nhanh, HX-V9 sẽ ko ra lí do vì sao thì Andy chưa nói, thay vào đó là HX-V10, cố chờ đợi thôi ^^

2356

Dùng HX-V8-32 là tốt nhất hiện nay, chụp ảnh đẹp, pin tốt, truy cập ứng dụng nhanh, HX-V9 sẽ ko ra lí do vì sao thì Andy chưa nói, thay vào đó là HX-V10, cố chờ đợi thôi ^^

Hok ra vì máy của Andy mới bị hư, hok Flash FW được, đang kiếm mua lại cái i8910 khác :D

nghia_kn

* Biểu tượng FingerUse và Homescreens cơ bản bây giờ có thể được thay đổi! Chỉ cần thay đổi các MIF. Tập tin trong "C: / \ private 10207254 \ themes \ 271012080 \ 270513751 \ 271063148 \ 1,0 nguồn \" nếu bạn muốn thay đổi cơ bản HS biểu tượng hoặc thay đổi các tập tin trong "C: \ private \ 10.207.254 \ themes \ 271012080 \ 270513751 \ 271068379 \ 1,0 \ nguồn "để thay đổi các biểu tượng HS FingerUse! :)
mình ko hiểu đoạn này ntn ? bạn có thể chỉ giúp mình được ko .