• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N70 khởi động lại bị treo

Status
Không mở trả lời sau này.

hanemnhieu

Active Member
Mình mới dùng N70, hôm qua có cài từ điển vào, mình dùng file explorer để copy font vào máy, không tìm thấy thư mục C:\system\fonts nên mình thử để vào C:\system, khởi động lại máy thì máy treo luôn, mình đành tháo pin ra, nhưng khi tháo pin ra lắp vào bật máy lên thì ôi thôi, máy của mình chỉ hiện được chữ Nokia (không vào được welcome screen) làm đi làm lại mấy lần vẫn thế, các cao thủ chỉ giáo giùm mình nhé!!!

lamtoanhong

Mình mới dùng N70, hôm qua có cài từ điển vào, mình dùng file explorer để copy font vào máy, không tìm thấy thư mục C:\system\fonts nên mình thử để vào C:\system, khởi động lại máy thì máy treo luôn, mình đành tháo pin ra, nhưng khi tháo pin ra lắp vào bật máy lên thì ôi thôi, máy của mình chỉ hiện được chữ Nokia (không vào được welcome screen) làm đi làm lại mấy lần vẫn thế, các cao thủ chỉ giáo giùm mình nhé!!!

Bạn chịu khó fomart bằng tổ hợp phím là hết nhé.

Thân!

hanemnhieu

Active Member
Mình đã format máy lại theo như bạn nói rồi, nhưng không hiểu sao máy chạy chậm hơn trước, lúc format không hiện lên formating... như các máy khác (tuy vẫn về như lúc xuất xưởng)

lamtoanhong

Mình đã format máy lại theo như bạn nói rồi, nhưng không hiểu sao máy chạy chậm hơn trước, lúc format không hiện lên formating... như các máy khác (tuy vẫn về như lúc xuất xưởng)

Kỳ vậy!? 4mart xong thì máy phải nhanh hơn chứ sao lại chậm hơn đc?

Các dòng máy đời sau như OS8 ,OS9 khi rmart không hiện formating mà chỉ hiện cài đặt ngày giờ khi bạn 4mart xong.

Để máy chay nhanh hơn bạn nên tham khảo thêm "thủ thuật sử dụng " bên này nhé.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=216

Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.