• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N70 MusicEdition Xin giúp đỡ!

dimitrilbm

Em đang dùng máy N70 MusicEdition, các bác cho em hỏi kinh nhiệm về việc resize các bức ảnh lớn mà mình chụp từ máy ảnh kỹ thuật số (Thường có kích cỡ lớn như: 1600 x 1200 hoặc 2048 x 1536 và dung lượng cũng khá lớn) để hiển thị vừa màn hình máy điện thoại mà lại có chất lượng ảnh đẹp không.

Em thử resize nhiều loại kích cỡ rồi nhưng khi copy vào mobile thì hình hiển thị không đẹp. Không biết có phần mềm nào làm về chuyện này không.

Mong các bác chỉ dẫn giúp em. Xin chân thành cảm ơn.:-?:-?:-?

nguyenpa

Super V.I.P
theo mình nhớ là 176x144 đó, bạn có thể cài pm photorite hay rescophoto view khi set hình nền cho máy nó sẽ tự động resize lại cho vừa máy luôn đó. :D

dimitrilbm

Cảm ơn bác nguyenpa nhiều, em sẽ thử xem sao. Nếu bác nhớ ra còn cách nào hay hơn thì bảo em nhé.