• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N72smart [Phần mềm cực hay dành cho SYMBIAN S60V2]

Status
Không mở trả lời sau này.

Mr_Sulla

Đây là một ứng dụng rất tuyệt vời. Dung lượng cực kỳ nhỏ gọn nhưng những gì mà nó đem lại thì không hề nhỏ chút nào. Với nhũng máy thuộc dòng s60v3(ví dụ 5630) ta có thể xem được giờ, dung lượng pin ngay cả trong menu. Còn dòng s60v2 thì ko thể. Các bạn có thể sử dụng pm PYBATTERY 1.4 để có thể hiển thị dung lượng pin và xem giờ. Nhưng mình thấy ko đẹp mắt chút nào. Với pm N72Smart này việc đó đã được giải quyết. Ko chỉ có vậy. PM còn có thể hiển thị dung lượng data khi truy cập GPRS-EDGE, hiển thị RAM, CPU. Cũng như hiển thị dung lượng pin và time, hiển thị dung lượng data, RAM, CPU ở mọi cửa sổ. (Trừ màn hình chờ). Các bạn có thể tùy chỉnh vị trí hiển thị, kích cỡ, màu sắc của thanh hiển thị. Một loạt các chức năng khác như tự động tắt Bluetoth sau khoảng thời gian xác định, khóa bàn phím, ghi âm cuộc gọi. tùy chỉnh bật màn hình chờ, bật tắt đèn Flash, đặt phím tắt...Hãy cài và khám phá. Phiên bản gốc ngôn ngữ RUSSIA. Mình đã dịch tất cả sang tiếng Anh. Các bạn có thể thay thông tin hiển thị khi chạy pm bằng cách chỉnh sửa file .app (dùng MOBIHEX 0.99FIX của anhtamhcm đã post trên 4fum) Các bạn có thể đổi tên pm này thành tên máy mình. Vì tên gốc pm là N72Smart. Ko lẽ dùng máy khác N72 lại để tên N72Smart:D

anhtamhcm

Trời. Nhìn cái tên topic thấy kêu quá vô đây thấy ông còn kêu hơn. Ông là muốn vua tiếng Eng chắc mà bảo dịch ra tiếng Eng. Cái soft này tui xài nó vào năm 2008 đã có tiếng Eng rồi giờ ông lôi ra. Pó tay.com.ngu

Sao lại nói vậy! Làm vậy ai dám Post bài đóng góp nữa. Cũ với người này nhưng sẽ mới với nhiều người chưa có:D

Mr_Sulla

To ngalovevn:
Bạn mới là đồ ngu. Dùng mà ko bít đường dùng. Đây là bản 1.27 ngôn ngữ gốc là tiếng nga. Bản mà bạn nói là bản 1.25 đã có sẵn tiếng anh.bản 1.27 ra ngày 16.4.2009 thế mà bảo từ 2008. Lần sau đọc và nhìn kỹ nhé. Bản 1.25 ko có phần hiện pin và giờ trong các cửa sổ. Đúng là dùng mà ko bít gì .Tôi ko điên mà dịch eng ra eng.
To anhtamhcm: anh làm ơn kiểm tra ver hộ e nhé .trang chủ :www.gensnet.narod.ru

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
To ngalovevn:
Bạn mới là đồ ngu. Dùng mà ko bít đường dùng. Đây là bản 1.27 ngôn ngữ gốc là tiếng nga. Bản mà bạn nói là bản 1.25 đã có sẵn tiếng anh.bản 1.27 ra ngày 16.4.2009 thế mà bảo từ 2008. Lần sau đọc và nhìn kỹ nhé. Bản 1.25 ko có phần hiện pin và giờ trong các cửa sổ. Đúng là dùng mà ko bít gì .Tôi ko điên mà dịch eng ra eng.

Cuối cùng thì pm này có tên là gì vậy bạn?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hình như PM này cũng có bản cho các máy S60v3 và S60v5. Bạn có thể dịch luôn 2 bản này sang tiếng Anh cho anh em cùng xài luôn nhé. THank you trước nhé bạn.=D>=D>

anhtamhcm

To ngalovevn:

Cảm ơn bạn đã chia sẽ. anhtam bây giờ trắng tay không có máy để test, thông cảm nhé:(
Có phần mềm cũng khá pro có tên là InTop, rất nhiều chức năng, mà không thấy ai up

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chủ topic nói là pm tên N72smart đó bác!:D

Cũng chưa chắc nhé em vì toàn tiếng Nga chỉ có cái N72smart là tiếng Anh thôi nên không biết tên đầy đủ của nó là gì.:-?

Mr_Sulla

Đây là pm N72smart phiên bản 1.27 chỉ có ngôn ngữ rusia trên trang chủ
To letrungbuuphucdhct: mình ko có v3 bạn à
Posted via Mobile Device

Mr_Sulla

Mình cũng định dịch pm N72smart này sang tiếng việt. Nhưng vì ô hiển thị của pm quá nhỏ nếu dịch sẽ đè lên nhau nên lại thôi. mình biết a e thích dùng tiếng việt hơn nhưng thôi dùng tạm t a nhé. Pm này tương đối dễ dùng mà ::)
Posted via Mobile Device

NGUYENTRANDUNG

:D xưa cũng cứ giữ nhé, vì hiện nay VH là phương pháp giúp anh em tiếp cận và khám phá hết các tính năng của pm đó.

Em đùa thôi. Em là người việt mà:D Phải tự hào chứ. Chẳng hạn như cái Jukebox 2.30 Full Việt vừa qua, mấy tên Tây phải xài tiếng việt của mình. Nhìn nó post lên mấy 4rum khác xem mà cười điên với cái chữ giải thích tiếng việt không dấu của nó=)). Những pm mà em việt hoá sau này trong lúc thực hiện thừa sức cho ra 1 bản Anh hoá nhưng không làm vậy

WIN86

trời pó tay nguyentrandung
em nói thiệt hay nói chơi thế

uh,, em cũng không hiểu NTD nói hóa gì và sao việt hóa bây giờ lại xưa rồi????????:-?? hay là pác ấy siêu sao rồi..hix em thì vẫn chưa biết việt hóa, nghe vậy mà nản:(

Kojiro

Super V.I.P
Pm này trên S60v3 tên là N82Smart, phiên bản thì thấp hơn bản bên này. hồi đó cũng dịch từ bản tiếng Hoa (do tiếng hoa mới full :) ), dịch 1 hồi nản luôn vì từ chuyên môn ko à, khó dịch kinh :)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đây là pm N72smart phiên bản 1.27 chỉ có ngôn ngữ rusia trên trang chủ
To letrungbuuphucdhct: mình ko có v3 bạn à
Posted via Mobile Device

Hình như trên trang tiếng Nga có bản cho N82 mà. bạn có thể dịch luôn vì bạn đã Anh hóa cho bản S60v2 thì chắc làm trên bản S60v3 cũng đơn giản mà.:-?

Mr_Sulla

Hj pm này mình dịch bằng N72. Nếu dịch bản dành cho v3 thì lại fải có máy use hdh s60v3 mà mình lại ko có :). Mình ko quen dịch bằng PC. Hay là bạn up file rsc tiếng nga lên mình dịch xem nào. Mình ko bung dc file sisx trên N72
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.