• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[N8-BELLE] Hình ảnh sau khi flash & TUT flash cho newbie & H@CKED!

jack_hunter97

TRƯỚC KHI NHÌN XUỐNG DƯỚI THÌ NGUỒN NÀY MÌNH LẤY BÊN TINHTE VÀ MÌN KO CÓ S^3 NÊN MÌNH CŨNG KO RÕ LẮM NHƯNG THẤT HYA THÌ AE CHO Ý KIẾN

Mình cũng chỉ là newbie thôi, nhưng hỏi chả có ai giúp đỡ nên lọ mọ mãi cuối cùng mới ra cách để flash được bản FW Belle mới ra lò (leak). Tiện thể có tips luôn, hy vọng là sẽ có ích cho newbie:

1. Download FW Belle về (04 file nhé) - Link thì đầy cả ra rồi....
2. Chép toàn bộ FW ANNA mà bạn đã xài trước đó vào folder RM-596 theo đường dẫn của Phoenix.
3. Tiến hành các thao tác flash với Phoenix như bình thường, đến bước chọn xong cái FW ANNA thì dừng lại.
4. Vào phần Option của Phoenix, chọn từng file tương ứng của FW ANNA và nhấn edit để thay thế đến đường dẫn của các file FW BELLE đã tải về ở trên. Lưu ý với 2 file không có để thay thế thì xóa đi là xong!
5. Nhấn OK để trở về và REFUBISH ---> DONE.

Tiếp đến là H@CK em nó nhá (lưu ý thao tác cho chuẩn):

1. Download mấy cái file nầy về
2. Cài đặt file certupdater (không cần sign nhá)
3. Cài đặ file certhack-installer (sign trước khi cài nhá)
4. Vào App tìm cái Hackit chạy nó nhá (sẽ có 1 cái RP được cài vào máy, nhưng đừng chạy nó vội)
5. Cài cái File Browser vào nhá (không cần sign)
6. Gỡ bỏ cái RP củ chuối đã được cài vào ở trên ra; Dùng cái File Browser copy cái installserver vào Memory c/sys/bin nhá
7. Cài cái RP+ 3.1 load về ở trên nhá
8. Xong nhá....!

"BÍCH CHỜ" CỦA EM NÓ

Và, A Đây Rồi, hình ảnh của em BELLE kiều diễm:

Note: Nguồn bên DM, dưng bên đó nó hướng dẫn không chuẩn nên pà con toàn bị dừng ở bước cài File Browser!
MÌNH CHẢ HỈU LÀ SEO CẢ NHƯNG CỨ UP

NGUỒN TINHTE VÀ THANK mabuV

MinhThang

Manager
Như bài 1 có bước: 3. Cài đặ file certhack-installer (sign trước khi cài nhá)

Lấy cái gì để Sign em nó đây?

Loveanhia

mua c601 mà dùng giống như máy 5230 đó y hệt 5800 chỉ khác ko có wifi ko có flash nhưng chip cfu giống nhau
:)). C6-01 này cũng ngon đấy chứ nhỉ :D :D. Nhưng PIN thì yếu quá, mình rất thích những dòng có hỗ trợ Codec Video H264 ^^!