• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N8 Belle Refresh V5 by Ntv_79 * Phiên bản kết hợp Kojiro - Ntv_79 *

Ntv_79

Không chịu dừng lại ở phiên bản Belle Refresh V4 by Ntv_79, sau khi tham khảo Belle Refresh V2 by Kojiro và được sự đồng ý của Kojiro mình đã mix những tinh túy của 2 bản này lại với nhau (tất nhiên là theo chủ quan của mình) định chỉ để dùng nhưng lương tâm không cho phép>:). Anh em nào thích flash có thể dùng để trải nghiệm một thay đổi mới mẻ (đừng so sánh hay quăng gạch mình nhé).

Nếu cần thêm thông tin thì anh em xem lại 2 bản gốc nhé! Sau đó Flash và cảm nhận sự thay đổi!
=D>

Download pass giải nén: Ntv_79

P/s: Để giữ nguyên công nghệ Starter nên mình chỉ chuyển các mod mình thích ở bản của mình sang bản của KJR nên mình không biết tí gì về starter đâu nhé. Cảm ơn Kojiro nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Hướng dẫn cách flash bản này. Cảm ơn LR47 đã làm một hướng dẫn chi tiết cho mọi người và có một bài preview rất tốt :)

Thực hiện lại như sau:

B1: Coppy bản V4 full của Ntv_79 vào Ổ C:\Progams files\Nokia\Phoenix\Products -> Bỏ file V4 full vào (RM-596)

680811

B2: Bật Phoenix lên

Chọn Files -> Open Products
680814

B3: Chọn RM-596

680815

B4: Chọn Firmware Update

680821

B5: Làm theo hình từng bước

680839

B6: Làm theo hình từng bước

680850

B7: Làm theo hình từng bước

680860

B8: Làm theo hình từng bước

680876

B9: Làm theo hình từng bước

680877

B10: Làm theo hình từng bước

680880

XONG RÙI ĐÓ, BẠN VỪA THÀNH CÔNG VỚI BẢN FLASH MỚI RỒI ĐÓ !!!

Bản V5 đẹp -> ok

Quánh giá bản V5 như sau:

1. Hình nền nhìn bắt mắt hơn (phong cảnh đẹp)

2. Có đầy đủ đồ chơi nhưng không full bằng V4, trong bản V5 này mình không thấy OviStore, Office, Adobe Reader (Ai dùng bản này thì kéo App về mà cài vào nhak).

3. Thêm App S-Cleaner (dọn rác)

4. Thêm App Starter (Ghost điện thoại như Win, mình chưa thử) Cái này rất hay mình đã test, cái này như 1 Auto Install cho các App có sẵn trong máy, dành cho những ai hay Flash máy chạy theo các phiên bản ầm ầm như vũ bảo như của bác Ntv_79 chẳng hạn, gì đâu mà mới ra V3 lại cho ra V4 liền mới Flash V4 xong lại cho ra V5 (chúng em xin đầu hàng (^;^). Ví dụ nhé: Các bác nào sau khi Flash xong các phiên bản có trên mạng mà lười cài lại các App có sẵn trong thẻ nhớ thì Starter sẽ giúp bạn cài chúng 1 cách Auto Install nhất. Các bạn có 20-50 cái App cần cài, chẳng lẽ cứ Flash bản này bản kia rồi lại vào thẻ nhớ cài đi cài lại sao, Starter sẽ giúp chúng ta thực hiện điều đó 1 cách Auto matic. Chỉ cần thực hiện như sau (chỉ tốn thời gian lúc đầu):

- Đồi tên file App cần cài đặt : Vd: Keylock.sis/sisx -> 1.sis/sisx hoặc Appswitcher.sis/sisx -> 2.sis/sisx, làm tương tự đến 50 App cho ổ E và 30 App cho ổ C.

- Bỏ file 1.sis/sisx, 2.sis/sisx, 3.sis/sisx.......30 - 50 App tùy thích vào ổ E:\ Auto-Install\E hoặc C\1.sis/sisx, 2.sis/sisx................

- Sau đó chạy ứng dụng Starter chờ một lúc chương trình này sẽ tự chạy các App cho các bạn, các bạn chỉ việc uống 1 ly cafe Cabochino, 1 tách trà ngon + nghe 1 bản nhạc sau đó các App của bạn sẽ được tự cài đặt nhanh gọn lẹ, không cần thủ công là cứ vào từng App một rồi chạy cài đặt từng cái 1 nữa nhé !!!

5. Thêm App Belle Extra Button (cho phím tắt vào ngay màn hình kiểu button ->đánh giá hay)

6. Menu kiểu folder (có nghĩa là cái nào ra cái đó, nhà ai người ấy ở, không show icon như các phiên bản trước sẽ gọn gàng hơn nếu ai thích kiểu sạch sẽ, kakakakaka)

7. Cột sóng vẫn 4.5G + bên cạnh nó có phím tắt Belle Extra Button (hình 4 ô vuông): nhiệm vụ của 4 ô vuông này là tắt-mở phím tắt button.

8. Lúc bật Tin Nhắn có vẻ Loading.... hơi chậm mới vào được bên trong phần nội dung tin nhắn đến hoặc soạn tin nhắn -> đánh giá chưa được mượt lắm chăng. Nền tin nhắn gửi đi màu đen, còn nền tin nhắn đến màu xanh dương.

9.

- Qeffects: Tắt bật nhanh hiệu ứng theme -> trong V5 không còn thấy đâu nữa

- Mfolder: Xem tin nhắn dạng folder -> trong V5 không còn thấy đâu nữa

- Appswitcher: Xem ứng dụng đang mở (khỏi phải giữ menu) -> trong V5 không còn thấy đâu nữa : Chỉ thấy nó nằm dưới thanh Button (không thấy nằm trong ứng dụng)

- QuickPower: Khởi động lại máy nhanh chóng -> trong V5 không còn thấy đâu nữa

- Keylock: Khóa màn hình -> trong V5 không còn thấy đâu nữa

- PhoneRorate: Bật tắt xoay màn hình -> trong V5 không còn thấy đâu nữa

10. V5 này Font mặc định của N8 từ trước tới giờ. (V4 font N9)

11. V5 này khi tin nhắn đến không báo đèn như bản V4 (rất khó biết khi để máy khi lâu lâu lại xem-> chẳng biết là có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ hay không ?)

11. Khám phá đi anh em nhak.............!!!!!!!!!!!!!!!

chjckenboy_18

để em flash cho con n8 của em thử xem, nó đang chạy bản 03 từ lâu lắm rui! :-? chơi v5 lun =))

KenVy

Điều quan trọng là lướt web có bị treo hay ko, đây là điều đáng ngại nhất của m và là lí do m xài bản tự cook 030.0609 hoài mà ko thèm cook và lên mấy bản sau này. Theo tìm hiểu thì các ver sau này cả bản gốc đều bị lỗi này hết.

Ntv_79

Điều quan trọng là lướt web có bị treo hay ko, đây là điều đáng ngại nhất của m và là lí do m xài bản tự cook 030.0609 hoài mà ko thèm cook và lên mấy bản sau này. Theo tìm hiểu thì các ver sau này cả bản gốc đều bị lỗi này hết.
Mình dùng vào web và down ứng dụng hoài nè có đơ gì đâu. Flash biết liền mà.

YinYang

Active Member
Nhìn thèm mà k có máy để test :(. Nhưng e sẽ quyết mua 1 con để dùng bản của bác. :D

acura

Bị một lỗi khi nhắn tin, nếu ấn giữ một phím để cho ra số: Ví dụ như ấn chữ A2 ấn lầ đầu ra chữ A nhưng ấn lần thứ 2 giữ phím lâu để cho ra số 2 thì lại ra tiếp chữ a rồi mới đến sô 2 (Aa2) Có cách sửa không bác Ntv_79 ơi, và thỉnh thoảng vẫn bị khởi động lại nữa

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Bị một lỗi khi nhắn tin, nếu ấn giữ một phím để cho ra số: Ví dụ như ấn chữ A2 ấn lầ đầu ra chữ A nhưng ấn lần thứ 2 giữ phím lâu để cho ra số 2 thì lại ra tiếp chữ a rồi mới đến sô 2 (Aa2) Có cách sửa không bác Ntv_79 ơi, và thỉnh thoảng vẫn bị khởi động lại nữa
Cái đó là do mod tin nhắn nhanh, bạn gõ chữ sẽ nhanh hơn gấp 3 lần nên bị thế thôi. Sẽ bỏ đi ở V6.
muồn có menu 4x4 thì làm thế nào bác
Mới có 4x5 chứ chưa có 4x4 bạn à.