• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 - CFW [V.I.P version] by Ntv_79 - Fix FM tranmistor by vuchicuong [24.10]

Ntv_79

Bản cook nầy của vuchicuong123 minh thử thỉ TTpop lại hoạt động tốt mới lạ ,Không hiểu sao nửa ?

Vậy tốt rồi, ttpod thường liên quan đến cái patch tiếng trung, và một số phần mềm khác thì đã có cái đó. Cho nên để test thì sau khi flash các bạn cài ttpod trước. Ví dụ như mình cài ttpod trước là mình ko cài được cái game cờ tướng nữa.

Vậy tốt rồi, ttpod thường liên quan đến cái patch tiếng trung, và một số phần mềm khác thì đã có cái đó. Cho nên để test thì sau khi flash các bạn cài ttpod trước. Ví dụ như mình cài ttpod trước là mình ko cài được cái game cờ tướng nữa.

Ôi trời! vuchicuong123 up bản ở trên không có phát qua FM, cả cái icon cũng gở bỏ, hèn gì TTpop chạy ào ào, Flash xong chưa kiểm tra làm mừng hụt .Bản của mình thì FM hoạt động tốt nhưng bị cái Ttpop và cái trình bấm số c6 không tự động tìm danh bạ thông minh . Đang làm lại từ đầu.

vuchicuong123

Ôi trời! vuchicuong123 up bản ở trên không có phát qua FM, cả cái icon cũng gở bỏ, hèn gì TTpop chạy ào ào, Flash xong chưa kiểm tra làm mừng hụt .Bản của mình thì FM hoạt động tốt nhưng bị cái Ttpop và cái trình bấm số c6 không tự động tìm danh bạ thông minh . Đang làm lại từ đầu.
minh up nham da sua lai roi day.

Ntv_79

Làm xong chia sẻ cho anh em cùng trải nghiệm nhé!

minh up nham da sua lai roi day.
Cho mấy cái hình hoặc video cho anh em hào hứng còn trải nghiệm chứ!

vuchicuong123

Đây là ban da fix FM moi cac ban trai nghiem
minh su dung mod belle cua sangbenh van chua full cho Ntv_79 giai quyet not.ban nay vietmap co the cai ngoai va hoat dong tot nhung ttop ko hoat dong.
[/IMG]
[/IMG]

http://www.mediafire.com/?zv98h1c2oh3o2b8

Chỉnh sửa cuối:
minh su dung mod belle cua sangbenh van chua full cho Ntv_79 giai quyet not.ban nay vietmap co the cai ngoai va hoat dong tot nhung ttop ko hoat dong.

Sau khi fix FM Hình như bàn phím số tìm danh bạ thông minh c6 có vấn đề thì phải, bàn nầy cũng bị vậy . Chắc phải nhờ Ntv_79 khi nào rảnh nghiên cứu xem sao

Last edited by a moderator:

Ntv_79

vietmap cai ngoài thì OK, dùng cũng OK, nhưng vấn đề cài đặt có sử dụng được ko? Bạn vào chỉnh giọng nói tiếng Việt hoặt tiếng Anh coi có được ko?

vuchicuong123

vietmap cai ngoài thì OK, dùng cũng OK, nhưng vấn đề cài đặt có sử dụng được ko? Bạn vào chỉnh giọng nói tiếng Việt hoặt tiếng Anh coi có được ko?
đúng là không chỉnh được các cài đặt có sãn, của mình tiếng việt nên cứ thế dùng cũng ko để ý có chỉnh không nữa. bản C6 được cái loat ảnh ,video rất nhanh nhưng lại không có hiệu ứng trong hs nên mình vẫn kết ban gốc n97, kể ra n97 loat anh, video nhanh như c6 có phải tốt không.
bản c6 sau khi fix FM đúng là bàn phím thông minh hỏng thật.

Ntv_79

đúng là không chỉnh được các cài đặt có sãn, của mình tiếng việt nên cứ thế dùng cũng ko để ý có chỉnh không nữa. bản C6 được cái loat ảnh ,video rất nhanh nhưng lại không có hiệu ứng trong hs nên mình vẫn kết ban gốc n97, kể ra n97 loat anh, video nhanh như c6 có phải tốt không.

Vậy dùng bản gốc N97 đi, bản này từ từ tính tiếp. Bản nào cũng có những ưu điểm riêng mà chắc ko thể kết hợp hết vào nhau được!!!

crazy2006

Bạn cho ví dụ về việc bàn phím thông minh bị hỏng đi? Bản mình tự sửa lỗi thấy bấm phím vẫn tốt à. Vietmap vẫn có thể thiết lập được dẫn đường bằng tiếng việt đấy chứ, chứng tỏ là có thể lưu được cấu hình.

Chỉnh sửa cuối:

vuchicuong123

Bạn cho ví dụ về việc bàn phím thông minh bị hỏng đi? Bản mình tự sửa lỗi thấy bấm phím vẫn tốt à. Vietmap vẫn có thể thiết lập được dẫn đường bằng tiếng việt đấy chứ, chứng tỏ là có thể lưu được mà.
no khong tim danh ba thong minh nhu c6 thoi con van dung binh thuong nhu ban phim n97, noi chung ve ban phim minh ko quan tam vi nhu n97 la ok roi.chủ yếu là hiệu ứng trong hs ko có nhiều như n97 nên ko đẹp bằng và belle thi làm chưa full còn nếu khắc phục được 2 điểm đó là ok , phương châm cua mình là phải đẹp đã.

crazy2006

Bản của mình đúng là cũng thế thật, chán quá. Để tìm xem có cách nào không vậy. Xin lỗi nha.

nvh2981

Member
Bản của mình đúng là cũng thế thật, chán quá. Để tìm xem có cách nào không vậy. Xin lỗi nha.
n97 có bản cook c6 củng là điều hay,bằng chứng là có nhiều mod mới cập nhật cho em nó

Ntv_79

Bạn cho ví dụ về việc bàn phím thông minh bị hỏng đi? Bản mình tự sửa lỗi thấy bấm phím vẫn tốt à. Vietmap vẫn có thể thiết lập được dẫn đường bằng tiếng việt đấy chứ, chứng tỏ là có thể lưu được cấu hình.
Vì bạn dùng tiếng Việt nên mặc định vietmap thành tiếng Việt thôi, bạn thử chỉnh tiếng to lên xem, hoặc chỉnh Cấu hình GPS cho độ nhạy cao lên xem có được không biết liền à!

n97 có bản cook c6 củng là điều hay,bằng chứng là có nhiều mod mới cập nhật cho em nó

Cả 2 bản đều có cái hay riêng mà, nhiều khi cũng phải lăn tăn khi sử dụng.:D

hiep_asc

cái khoá màn hình xấu quá trời đất ơi !

Mà sao cái N97 của mình up luôn không chạy được Việt Map, chạy toàn báo lỗi đầy bộ nhớ ! khởi động lại cũng vậy

Last edited by a moderator:

Ntv_79

cái khoá màn hình xấu quá trời đất ơi !

Mà sao cái N97 của mình up luôn không chạy được Việt Map, chạy toàn báo lỗi đầy bộ nhớ ! khởi động lại cũng vậy
Bạn đã copy dữ liệu vào ổ E:/ chưa? Nếu chưa có vào trang chủ down và copy vào nhé. Nếu vẫn không được. Down tiếp cái này copy đè vào E:/

Fix vietmap http://www.mediafire.com/?ugx46yy3ku6e81c

dang_hien89

RM 505 22.0.110 prd.rofs2 S^anna N8 iP swipe to unlock by Ntv 79
down về giải nén đi giải nén lại 3 lần vẫn báo lỗi ! D:\Download\File nen\RM-505_22.0.110_prd.rofs2__S^anna - N8 - iP swipe to unlock by Ntv_79 31.8.2011_2.rar: CRC failed in RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21. The file is corrupt :|

Ntv_79

RM 505 22.0.110 prd.rofs2 S^anna N8 iP swipe to unlock by Ntv 79
down về giải nén đi giải nén lại 3 lần vẫn báo lỗi ! D:\Download\File nen\RM-505_22.0.110_prd.rofs2__S^anna - N8 - iP swipe to unlock by Ntv_79 31.8.2011_2.rar: CRC failed in RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21. The file is corrupt :|

Có 2 link cho swipe mà, bạn down link còn lại xem nhé!