• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nâng chất lượng camera N8 (11mb 1 ảnh) 1 file SIS duy nhất

duong8488

N8, di động Symbian ^3 của Nokia sở hữu camera độ phân giải 12MP và khả năng quay phim HD (720p) ở tốc độ 25 khung hình/giây. Thế nhưng chất lượng hình chụp và video được quay từ N8 có thể còn được cải thiện hơn nữa sau khi thực hiện một số can thiệp vào hệ thống máy. Cụ thể, một người với nickname hyperX cho biết anh ta có thể hack N8 cho phép nó quay phim với tốc độ lên tới 30 khung hình/giây, chế độ lấy nét liên tục và khả năng chụp ảnh không nén.

Sau khi hack thì N8 có thể quay phim với 5 khung hình nhiều hơn mỗi giây (từ 25 lên 30fps), mang tới những đoạn phim hiển thị mượt mà hơn. Hình ảnh nguyên bản chụp bởi N8 có định dạng JPEG và dung lượng khoảng 2MB mỗi file ảnh thế nhưng sau khi hack thì dung lượng ảnh chụp từ N8 tăng lên tới 11MB. Hiện tác giả chưa công bố phương pháp hack N8 nhưng có lẽ sẽ sớm thôi, sau khi nó được bán rộng rãi trên toàn cầu.

Xem file ảnh chụp từ N8 có dung lượng 11MB [Itại đây[/I].

Hiện tác giả chưa công bố phương pháp hack N8 nhưng có lẽ sẽ sớm thôi, sau khi nó được bán rộng rãi trên toàn cầu.

Nhưng mình có thể up file sis miễn phí và mọi người hoàn toàn có thể trải nghiệm có chỉ cần đã hack phone hoặc nếu may mắn chỉ càn signed là được. Cài vào bộ nhớ C là tốt nhất, sau đó chụp 1 bức ảnh bình thường với 1 không gian nhất định, rồi khởi động lại N8, chụp 1 bức ảnh giống hệt như thế, bạn đã có 2 bức ảnh để so sánh rùi đó (nói dài dòng, ngắn gọn lại là ....cài xong thì .... reset máy, thế thôi)
Mà hack N8 dùng phoenix 2010 đã được hướng dẫn trên diễn đàn rồi đó, hack tạm thời, dễ lắm, hầu như N8 có thể dùng tất cả ứng dụng của S60v5 nên mọi người có thể qua đó tìm thêm soft, mình thấy gần như tất cả đều tương thích ^^

Link ảnh chứng minh tự chụp
Hơi xấu trai thông cảm
75c65a60b81b414dc71a8be5f219b7567bc559ba6aaca567d43140e9544183046g.jpg

http://www.mediafire.com/i/?j02480wetn06tlx
http://www.mediafire.com/i/?yhob4rkt84qyv87

Chỉnh sửa cuối:

thangbantk

Có thể cài trên C7 đc ko ?

cho mình hỏi có thể cài cái này trên C7 đc ko bạn, và nó có can thiệp gì vào máy mình thôi hay chỉ đơn thuần nâng fps của mình

Trvuphuong

Member
Quan trọng là chất lượng của tấm ảnh đó có nét hơn ảnh gốc ko thôi chứ dung lượng lượng lớn chỉ làm nặng máy và tốn bộ nhớ thêm thui!

manle

Vụ này ko chơi. Nghe nói cài vào là khi khởi động camera sẽ chậm hơn bình thường vài giây. Có khi bị đơ camera tự reset. Cứ để mặc định dùng là đỉnh và tốt lắm rồi. Thủ thuật làm gì, hại thân ko may

Khoaaa

ko đồng ý ,theo như chủ thớt nói là sau khi hack n8 có khả năng chụp lên 11mb và ảnh ko nén.
Định dạng ảnh trên điện thoại là jpeg ,là loại file ảnh nén đc dùng phổ biến và khi ta chỉnh sửa thì sau vài lần ảnh sẽ mất dần chất lg.
Còn ảnh ko nén mà chủ topic nói ở đây thì phải là file Tiff hoặc Raw. 2 định dạng này có thể chỉnh sửa nhìu lần mà ko mất đi thông tin ảnh. Và dung lương của loại này từ vài chục mb cho tới 100 mb 1 bức.
Điện thoại thì ko có hổ trợ 2 định dạng này. Cho nên cũng ko cần cho lắm

duong8488

Chính xác nhé !!! Đã test. rất ngon, rất đơn giản, ko lỗi, ko chậm, định dạng jpg, chỉ 1 điều duy nhất là có dám chơi hay ko mà thôi... nhớ cẩn thận khi quay hd, 1 phút dung lượng lên tới 102mb, tất nhiên, đẹp ko phải bàn.... Nó quá đơn giản để mà phải run tay hay phân tích gì cả T.T
(hơn 40 lần tải ko có lấy 1 lần THANKS! Bên Sym^3 này toàn nhà giàu mà bần wa' ah :-s)

ha2006

Chính xác nhé !!! Đã test. rất ngon, rất đơn giản, ko lỗi, ko chậm, định dạng jpg, chỉ 1 điều duy nhất là có dám chơi hay ko mà thôi... nhớ cẩn thận khi quay hd, 1 phút dung lượng lên tới 102mb, tất nhiên, đẹp ko phải bàn.... Nó quá đơn giản để mà phải run tay hay phân tích gì cả T.T
(hơn 40 lần tải ko có lấy 1 lần THANKS! Bên Sym^3 này toàn nhà giàu mà bần wa' ah :-s)

Hóa ra là bạn post bài để kiếm cám ơn à ?

hoaikent_gl

Oh không đâu , sau khi tôi cài vào máy , cài xong khi bật camera máy thoogn báo " system eror " không bật camera lên đc . Tôi phải tháo chương trình ra mới bật camera lên đc . Nguy hiểm quá . máy tôi đã hack nha .

duong8488

Mình có nói file sis do mình làm đâu ??? Chỉ nói là up lên cho mọi người thôi mà ?? Mình cài trên N8 và test rất kĩ, ko có lỗi gì hết ! Bạn sao ăn nói kì vậy ??? Người ta cảnh báo thế nào mình không quan tâm, test ổn mới post lên cho mọi người dùng đấy chứ ?

Mình vừa up 2 tấm ảnh mình chụp bằng N8 đã mod camera, chụp mình và ở công ty luôn. Nên nếu ai ko dám thử, thì đừng đổ lỗi cho mình, Ok ?

Chỉnh sửa cuối:

kipliumang

tui củng không dám thử dung lượng tăng lên ghê quá, nếu thục sự cần đẹp như mơ thì tôi lấy cái máy kỹ thuật số nó nhỏ hơn cái N8 về kích cỡ, thông số kỹ thuật 14MB muk chụp chứ chup bằng dien thoại nói thật có 10nam nữa có theo kip máy chụp kỹ thuật số hay không?

lamtonghuy

các bác cứ thử đi, mình đã chụp trước khi và sau khi cài thì thấy kết quả khác biệt khi phóng to bức ảnh (chữ nhỏ rất nét, hình ảnh chi tiết hơn)
Thực tế định dạng JPG là định dạng ảnh nén, nhưng mặc định thì Nokia (có thể nhà sản xuất khác cũng vậy) đã tinh chỉnh độ nén cao hơn để giảm dung lượng hình ảnh => chụp được nhiều bức hình hơn trên cùng 1 bộ nhớ. Cái mod này là giảm độ nén ảnh lại thôi => chất lượng gần với ảnh chưa nén.

vuonghieu123

e chả biết các bác test kiểu gì hay thế nào nữa .diễn đàn là để chia xẻ ..cá nhân e đã test thử thấy chụp có đẹp hơn thật ,dung lượng chụp và quay lớn hơn .bật camera chậm hơn 1 tý ..e đã sài 7 ngày rồi không thấy báo lỗi gì hết mới dám viết bình phẩm ..pin bình thường .nói chung là e cảm thấy hài lòng ( e dùng n8 )

dongtam

các bạn dùng cái này đi nhớ signed. Rồi hãy cài nhé dùng cho N8 ....

HoangTrungkt

Mình mod cam N8 đến 97/25p là oke. Mỗi tấm 6MB mỗi lần chụp thấy nó ghi lại cũng hơi lâu, đã ghét rồi. Nếu 11MB thì đợi chụp tấm kế tiếp chắc mất 30 giây - Điên mất.