• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nào cùng thảo luận về LG INCITE

quanganh2412

Chào các bạn, mình đang mới dc cho con LG INCITE, tính mình thít tìm hiểu, nhưng ngặt nổi con này ít người dùng wa và cũng ko có fo biến. search trên forum cung ko đến 5 bài ve nó. Các mod cũng ko có Create room riêng về e này. Nay mình tạo topic này với hy vọng những ai xài wa e này thì chia sẽ lại cho đàn e với. Và cũng mong bác Pham Quang làm thử 1 bản ROM cho e này. hihi...thanks bác nhìu lắm đó.
E có một thắc mắc, vì mới lần đầu xài hàng xách tay, mà lại là hang AT&T nữa. ko bít hàng AT&T do có xài dc nhưng soft GPS hay support vài chức năn ngoài của hãng đó ko nhỉ???...
Với lại...ai có ROM của e này thì share link cho mình với nha.thanks

giusemc

Mình cũng xài LG incite,mong đc bác Phamquang làm cho 1 bản Rom giao diện HTC mà chạy trên LG incite đc ko ạ?em rất mê giao diện thằng HTC touch FLo,có cài mấy filr *cap rùi nhưng ko ứng ý lắm,mình là gà mới biết Window mobile,hiện đang tìm hiểu nên các bác thông cảm.

tuwami

Hi, mình cũng dùng LG Incite rất mong được tìm hiểu và trao đổi với bạn.

Mình có một điều muốn hỏi các bạn nhờ chỉ giáo:
- Khi kết nối bằng cáp ÚB với PC mình kg vào Internet bằng Mobile được.

mackiller

LG Incite của mình sau khi cài đặt PDA VIETLIP 6.1 và gỡ bỏ thì khi khởi động máy lại thì hiện nguyên logo AT&T và treo luôn ở đó rất lâu (mình đã reset máy , tháo pin) mà vẫn bị như thế (máy trước đó sử dụng ở mạng Việt Nam bình thường.).
Xin được giúp đỡ tình trạng này (máy nhà chưa sử dụng nhiều).

quanganh2412

bạn mackiller thử hardreset máy lại đi, bạn nhấn và giữ tổ hợp phím LOCK+Volume down+nut reset.

quanganh2412

Hi, mình cũng dùng LG Incite rất mong được tìm hiểu và trao đổi với bạn.

Mình có một điều muốn hỏi các bạn nhờ chỉ giáo:
- Khi kết nối bằng cáp ÚB với PC mình kg vào Internet bằng Mobile được.

Bạn vào Start/Program/Tools/Proxy Manager
Bạn chon Disable Proxy.
Ở đây có 2 fan
- Diable Proxy để dùng cho Wifi
- Enable Proxy dùng cho GPRS.
thân

TaTa87

Mấy anh đi trước cho em hỏi cái này. HÔm nay em mới nhận được cái LG incite của chị 2 em cho. Hàng mới cứng lun. Em gắn sim vô thì k xài được. EM chạy ra Thailammobile hỏi anh vũ ở đó thì được biết rằng cái máy của em phải chạy bằng code mới xài được.
Anh đó nói rằng nhanh nhất 4 ngày còn chậm nhất là 1 tuần lễ mới có code. Em phải để máy lại.
THật sự em k biết xài cái này. Tự nhiên chị 2 cho thì em xài thui. Giờ em k biết phải làm như thế nào. Tại máy mới mà để ngoài tiệm nên em k yên tâm. Mấy anh đi trước tư vấn cho em cách nào giải quyết được k?
Thật sự là em k biết gì về mấy dạng này cả. Xưa giờ chỉ xài nge gọi và nt thui ah. Em k phải là fan hitech nên noob lắm.
Em xin chân thành cám ơn.

quanganh2412

Mấy anh đi trước cho em hỏi cái này. HÔm nay em mới nhận được cái LG incite của chị 2 em cho. Hàng mới cứng lun. Em gắn sim vô thì k xài được. EM chạy ra Thailammobile hỏi anh vũ ở đó thì được biết rằng cái máy của em phải chạy bằng code mới xài được.
Anh đó nói rằng nhanh nhất 4 ngày còn chậm nhất là 1 tuần lễ mới có code. Em phải để máy lại.
THật sự em k biết xài cái này. Tự nhiên chị 2 cho thì em xài thui. Giờ em k biết phải làm như thế nào. Tại máy mới mà để ngoài tiệm nên em k yên tâm. Mấy anh đi trước tư vấn cho em cách nào giải quyết được k?
Thật sự là em k biết gì về mấy dạng này cả. Xưa giờ chỉ xài nge gọi và nt thui ah. Em k phải là fan hitech nên noob lắm.
Em xin chân thành cám ơn.

loại máy LG INCITE này là thuộc AT&T, chỉ fat hành riêng ở USA, hàng đem về VN thì fai Unlock bạn ah, theo như họ nói, đúng là máy sẽ fi UNLOCK bằng Code, có code rồi thì chỉ việc nhập vô và xài thôi. Việc để máy lại thì ko cần thiết cho lắm.
Thân

TaTa87

Anh quanganh2412 cho em hỏi câu này nữa. Hôm nay em có một người anh xài samsung ominia bắn Bluetooth qua cho em phần mềm bàn phím lớn giống với Iphone. Em xài cái bàn phím incite để nt thì nó nhỏ và chậm quá. Ông anh em bắn xong bluetooth và cài đặt giùm vô trong máy em lun.
Cài xong nó hỏi là có mún restart lại máy k? Bấm yes thì máy đứng luôn. Màn hình đen thui. Hết cách em đành gỡ pin ra và khởi động lại nhưng vô tới màn hình xanh lá hiện chữ Windowns Mobiles 6.1 thì đứng máy khoảng 10 giây sau thì tắt máy luôn.
GIờ em k thể xài được gì cả. ANh có thể chỉ giùm em cách nào để sửa or có thể chỉ e nơi nào sửa INCITE uy tín được k anh? Với lại có chỗ nào bán cây viết của Incite k anh? Em làm mất rồi. Chán quá. Mong hồi âm sớm của anh. Tks anh trước

TaTa87

Em đọc theo cuốn sách hướng dẫn sử dụng cũng k biết làm sao nữa. Em làm theo cách soft reset thì màn hình hiện lên Emergency Download. Còn Hard reset thì vẫn vậy. Giờ k biết cách nào cho cái Incite này hoạt động nữa. Hix. Có ai giúp em với.

tuwami

Em đọc theo cuốn sách hướng dẫn sử dụng cũng k biết làm sao nữa. Em làm theo cách soft reset thì màn hình hiện lên Emergency Download. Còn Hard reset thì vẫn vậy. Giờ k biết cách nào cho cái Incite này hoạt động nữa. Hix. Có ai giúp em với.

Bạn hard reset co đúng cách chưa?

dalatnpt

LG Incite của mình sau khi cài đặt PDA VIETLIP 6.1 và gỡ bỏ thì khi khởi động máy lại thì hiện nguyên logo AT&T và treo luôn ở đó rất lâu (mình đã reset máy , tháo pin) mà vẫn bị như thế (máy trước đó sử dụng ở mạng Việt Nam bình thường.).
Xin được giúp đỡ tình trạng này (máy nhà chưa sử dụng nhiều).

Mình cũng bị tình trạng này : sau khi cài PDA VIETLIP 6.1 , máy hiển thị tốt tiếng việt tuy nhiên có nhiều lỗi , máy chạy chậm .
Sau khi gỡ bỏ ứng dụng PDA VIETLIP 6.1 thì máy bị lỗi như trên .
Đã thử các cách hướng dẫn trên nhưng không được , thử tháo pin để 24h vẫn vậy .
AE lỡ gặp thì thử Hard Reset theo cách sau nhé :
Tháo pin , lắp lại bấm tổ hợp phím Volume down + camera + bật nguồn , giữ tay cả 3 phím đến khi màn hình vào đến logo AT&T thì thả ra , đợi 1 tí máy sẽ vào màn hình Align Screen :)) .

khanhvu191

mọi người ơi cho e hỏi , e ko cài front cho thằng LG này được , có ai có front của nó làm ơn up lên cho e nhé e cảm ơn nhìu nhìu

quanganh2412

Anh quanganh2412 cho em hỏi câu này nữa. Hôm nay em có một người anh xài samsung ominia bắn Bluetooth qua cho em phần mềm bàn phím lớn giống với Iphone. Em xài cái bàn phím incite để nt thì nó nhỏ và chậm quá. Ông anh em bắn xong bluetooth và cài đặt giùm vô trong máy em lun.
Cài xong nó hỏi là có mún restart lại máy k? Bấm yes thì máy đứng luôn. Màn hình đen thui. Hết cách em đành gỡ pin ra và khởi động lại nhưng vô tới màn hình xanh lá hiện chữ Windowns Mobiles 6.1 thì đứng máy khoảng 10 giây sau thì tắt máy luôn.
GIờ em k thể xài được gì cả. ANh có thể chỉ giùm em cách nào để sửa or có thể chỉ e nơi nào sửa INCITE uy tín được k anh? Với lại có chỗ nào bán cây viết của Incite k anh? Em làm mất rồi. Chán quá. Mong hồi âm sớm của anh. Tks anh trước

tình trạng của bạn là có thể do ko phù hợp soft, nên bị đụng chạm dẫn đến liệt máy lun ah. mỗi máy đều có 1 cơ chế khác nhau, trước khi bạn setup 1 soft nào đó, bạn nên coi cái requirement của cái soft đó đã, theo mình nhớ thì con Omina dùng WM 6.5, còn con này thì 6.1 ah. chắc ko tương thík giữa Sámung vói LG đó. Còn bàn phím của LG, hồi trước mình xài, bàn fim cung to mà bạn, nt cũng nhanh. Chắc bạn chọn bàn fim kiu original cua Wm rồi. Bạn chỉnh lại xem.
Còn bạn Soft reset vẫn ko dc thị thì bạn hard reset xem sao, ko dc nữa thì bạn up lai bản ROM khac di, mình có up bản ROM khác tren 4rum rồi đó. Bản ROM đó hồi trước mình xài cũng Good lắm.

mọi người ơi cho e hỏi , e ko cài front cho thằng LG này được , có ai có front của nó làm ơn up lên cho e nhé e cảm ơn nhìu nhìu

font thì bạn search tren 4rum a, nhìu font lắm. Font thì máy nào xai cũng dc het, font se o dang file .cab, bạn install nó như install soft là ok, reset máy nữa là xài lun.
Bạn thữ xài font này xem sao, cũng đẹp lắm, hehe
http://rapidshare.com/files/254435474/GODZSON_-Reprobate_Fonts.rar.html

jimmy_nguyen

Mấy bác có thể cho em biết một vài chi tiết về em này được không? Đang định sắm 1 em:
1/. Thời gian sử dụng pin của em nó như thế nào?
2/. Chất lượng cuộc gọi có ổn không?
3/. Cảm ứng có nhạy không?
Thanks all....

quivi

Minh cung dang xai LG CT810. Ban no co cach cai dat OK flash player cho dong may nay thi chia se kinh nghiem cho minh nhe. Thanks

qtel9999

Mình đã unlock OK sau 7 ngày chờ code. Nhưng cài đặt GPRS vina chuẩn rồi mà sao không truy cập mạng được. Ko biết cái LG Incite này có gì đặc biệt Ko ? bạn nào có kinh nghiệm giúp với.

karyoka

Cảm ơn bác dalatnpt lần nữa. Sáng nay e lọ mọ cài lại soft--->xung đột--->mãi ko khởi động được máy. Sau vào net search được cái mẹo của bác, giờ sài ngon lành rồi. Hãi.

Tiện thể review về pin con này của e: ngon nhất trong các PDA trước giờ em vẫn dùng (đạp chít bọn O2, asus, mặc dù bọn kia pin toàn ghi 1500mha,^_^). Nguyên do có lẽ là con này nó mới sx, pin ngon + màn hình sáng. Em chỉ cần để màn hình sáng 50%, nghe gọi, nghịch ngợm bét nhè thì pin được 4 ngày các pro ạ. Hoàn toàn thỏa mãn và ko có ý định nâng cấp máy nữa, mặc dù trước kia ko thích LG chút nào.

Với e, winmobile phải đi liền với pin ngon, chứ cứ vừa nghe nhạc, đọc sách 1 ngày đã sạc thì oải ngay. LG INCITE về khoản này thì được đấy