• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nên cài đặt FW 3.1.2 hay 3.1.3 cho Iphone 2G

cuongnm76

Các bạn làm ơn so sánh và tư vấn giúp với.
Tôi muôn nâng cấp lên FW 3.1.x
Tuy nhiên thông tin trên diễn đàn hiện tại không đồng nhất quan điểm. Tôi tạo 1 topic ở đây để tập trung ý kiến lại cho dễ quyết định.
Vậy các bạn cho hỏi là máy iphone 2G (các bạn lưu ý giúp nhé, chỉ Iphone 2G) thì nên dùng FW nào 3.1.2 hay 3.1.3

PS. Máy 2G đã lên 3.1.3 rồi quay lại 3.1.2 có phải làm gì phức tạp không. Hay làm bình thường (shift restore cài FW, redsn0w 0.9.4 để làm các việc còn lại)
Xin cảm ơn các bạn trước.

TruongHan

Super V.I.P
FW 3.1.2 với 3.1.3 như nhau,không có gì khác biệt :D
Lúc trước Apple nâng lên 3.1.3 để chặn thằng Blackra1n lại thôi.3Gs tuần cao ở 3.1.2 nâng lên 3.1.3 chẳng qua để fix lỗi bootrom,máy 2G thì không quan tâm đến vấn đề này.Baseband của 2G đóng băng rồi,restore thoải mái giữa 3.1.2 và 3.1.3 ^^

cuongnm76

Mọi người hình như bây giờ ít dùng 2G hay sao ấy nhỉ, chẳng thấy mấy người có ý kiến gì

Zenki

Super V.I.P
Như Mod TruongHan đã nói!

FW 3.1.2 và 3.1.3 không có gì khác biệt nhiều! Nếu bạn muốn dùng FW mới hơn thì cứ dùng 3.1.3 còn nếu đang ở 3.1.2 và xài ổn định thì cũng không cần thiết phải nâng cấp lên!

Quyết định cuối cùng là tùy ở bạn!

ken_nhox

2g thì chay 3.1.2 là ổn nhất vừa nhẹ vừa tầm với tốc độ xữ lý của CPU

kienrom1979

Như bạn "ken_nhox" nói đúng đó. Mình cũng đang xài con 2G nè, đã từng lên 3.1.3 rồi nhưng có một số chương trình máy chạy hơi chậm so với tốc độ xử lý của máy nên cuối cùng mình quay về FW 3.1.2 và đến nay vẫn chạy rất ổn định.

dienthoaisaigon

2G sài 3.1.2 thôi , vừa tầm , vì 3.1.3 chẳng khác gì nhưng có vài ứng dụng mình cảm thấy chạy chậm hơn so với 3.1.2 . Hihi , nói câu cho vui là yếu ra gió dễ bị trúng gió í mà ... hehe ... chúc bạn vui vẻ :)

Knight

Có lẽ mình cũng phải quay về 3.1.2 thôi. Dùng 3.1.3 chả thấy gì mà có khi chậm hơn thật. Lại phải restore, ngại phết! :(

livelong

Phiên bản nào tốt nhất?

Cho em hỏi firmware nào xài ổn định cho iphone 2g
_Sạc không đầy pin (v3.0) (3 tiếng hoặc hơn)
_add soucre không được (v2.2.1)
2 lỗi trên T_T

thang_911

Minh dang dung con 2G V3.0. Minh muon nang cap len 3.1.2 va unlock bang Redsnow 0.9.4 co dc ko? hay nhat thiet phai dung cai Blackra1n ?