• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nên chọn mua Notebook của hãng nào!

linhplayer

Em thì khoái mấy con IMB Lenovo Thinkpad : rẻ,bền,cầu hình cao.
Mấy con Sony thì ai chẳng thích nhưng Chip 2Ghz thì bét nhất cũng phải 1.500 USD.

hi hi IBM thì em đồng ý là tốt thật, lenovo thì có rẻ cấu hình cao thật nhưng mà so với ibm thì chất lượng kém xa :D
vaio bây h cũng rẻ rùi bác ah, tầm 1300 là có T7300 rùi :D

quartz

Sao ko thấy các bác nói về Asus vậy ?
Thấy n1o cũng tốt mà .
Còn Sony thì nhẹ thiệt , pin dùng trâu thiệt nhưng đa số là card VGA onboard ko .

XuanTruong

Super V.I.P
Phải mua em vaio của Sếp thải ra roài!:( Không có cơ hội lựa chọn! Thanks tất cả AE đã cho Mình ý kiến!=D>

hcqp

Phải mua em vaio của Sếp thải ra roài!:( Không có cơ hội lựa chọn! Thanks tất cả AE đã cho Mình ý kiến!=D>

Em Vaio của sếp có cấu hình như thế nào vậy?! Giá bao nhiêu?! Pot lên để anh em tham khảo coi ông sếp này có rộng rải hay không, và có nên chia buồn hay chúc mừng bạn nữa chứ hỉ?!;;)

kipkip

Thấy n1o cũng tốt mà .
Còn Sony thì nhẹ thiệt , pin dùng trâu thiệt nhưng đa số là card VGA onboard ko .

ASUS thì toàn máy khủng quá rùi bác à.Vả lại hàng này ở Việt Nam mình ko được thông dụng lắm thì phải
Sony thì tiền nào của nấy thôi.Bác dùng dòng SZ xem.Siêu nhẹ nhưng có cả card VGA rời đó

pandafoot

Bác đừng bao giờ mua Acer.Nếu có rủng rỉnh thì mua VaiO là ngon rồi.Tóm lại là tiền nào của ấy thôi bác ạ.Của Dell thì được cái bền

em dong y hai tay, may cai acer chi duoc cai cau hinh manh, nhug chag dong bo j rao. cu nhu la mi cai xe trung woc...=))

pandafoot

Thấy n1o cũng tốt mà .

aus cung tam on, neu co rung rinh thi em cung rinh dzia mot con lamborghini, hehe. hang khung wa muh...:(

XuanTruong

Super V.I.P
Em Vaio của sếp có cấu hình như thế nào vậy?! Giá bao nhiêu?! Pot lên để anh em tham khảo coi ông sếp này có rộng rải hay không, và có nên chia buồn hay chúc mừng bạn nữa chứ hỉ?!;;)

Máy NR120E ông ấy mới dùng được 1 tháng! Giờ sếp lên đời con FZ290N5! Máy cũ NR120E (CPU Core Duo T2310-1.46GHz, Ram 1024MB) giá sếp để lại 12 triệu 500 ngàn! Đành phải lấy chứ biết sao bây giờ!:(:(:(

lehai

Thực sự, nếu có máy tính để bàn rồi thì không nhất thiết phải cấu hình mạnh đâu. Hầu như ai cũng hào hứng lúc đầu, muốn máy tốc độ nhanh. Nhưng thực sự sử dụng hết bao nhiêu % cấu hình đó.
Theo mình nghĩ khi xem xét nên đánh giá đồng bộ tất cả các thiết bị, khả năng phát triển thêm phần cứng và không nên chủ quan đó là dịch vụ bảo hành. Hơn nữa khi trọn thì phải xem mình thực sự cần gì, nếu tốc độ cao, card màn hình tốt thì tất yếu nhiệt độ máy cao, pin nhanh hết và khá ồn. Còn nếu muốn máy nhẹ nhàng, thời gian sử dụng lâu và không ồn thì đành phải "hy sinh" tốc độ rồi! Nếu muốn cả 2 thì....thêm $ :D

Mình đang dùng Thinkpad T42 hàng cũ. trọng lượng 2,2Kg, pin 4h. Quạt tản nhiệt hầu như không chạy bao giờ :p Nói chung rất hài lòng.

Anh em mình ai sài Thinkpad nhỉ! :)

startrace

Sao tui thấy ai cũng chê Acer hết vậy nhỉ, có thiên vị quá không? có bác nào đã sử dụng qua dòng Ferari của Acer chưa vậy ???