• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NetCF 2.0 và 3.5!!!

ichte

Well-Known Member
Bài thảo luận của bạn rất chi tiết và rất có cơ sở kỹ thuật.
Bạn có thể lý giải giúp mình 1 thắc mắc ko vì mình nghĩ bạn nắm khá rõ về lập trình? Tại làm sao tất cả các bản ROM ship mới nhất của tất cả các dòng máy mới nhất như Kaiser, Diamond hay Sony Xperia X1 đều dùng NETCF2.0 mà không dùng NETCF3.5 để tận dụng công nghệ cũng như tốc độ mà nó mang lại?

Minh không phải dân IT, lập trình thì gọi là ABC (vui thôi), đủ để biết mấy phần mềm mình đang dùng là trí tuệ - và công sức rất lớn của người làm ra nó.

Còn nói sao những bản ROM mới nhất lại không tích hợp NETCF3.5 thì chỉ có nhà sản xuất giải thích thỏa đáng. Có lẽ kế hoạch sản xuất mấy cái ROM đó đã phác thảo thành phần ROM từ trước đó hàng năm rồi (giờ mới sản xuất). Thứ hai là trước đây Microsoft không coi .net là một phần trong hệ điều hành như bây giờ. Thứ ba .Net2.0 vẫn đảm bảo về công nghệ hiện tại, mà có lẽ cải tiến đáng giá của 3.5 lại cần những phần cứng mới hơn chăng. Thứ 4 là những phần mềm thật sự chỉ chạy được trên .net 3.5 không nhiều (quá mới mà).
Trong phiên bản WM mới, và các bản ROM sau này tôi tin chắc nó sẽ là .net 3.5

.netcf3.5 = .netcf3.0 + các cải tiến mới
.netcf3.0 = .netcf2.0 + các cải tiến mới

.NETCF3.5 thì nó gộp tất cả các thứ .NET2.0 trong đó rồi.

• Các tính năng mới về .NETFC3.5 bạn có thể đọc từ các thông tin đưa ra từ chính nhóm phát triển .NETCF ở đây: Nhóm phát triển .NETCF
  • Hoặc bạn có thể xem một Video giới thiệu kỹ thuật liên quan đến những tính năng mới 3.5 ở đây (dành cho mấy bác phê lập trình): Video về .netframe

(Hình vẽ của Microsoft mô tả về .NETF, nó cũng tương tự .NETFC thôi, bạn thấy trong 3.5 thì có 2.0, yên tâm mà chạy phần mềm nha)

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Nếu ROm chưa có net CF2.0 thì nó sẽ nhận. Nếu đã có rồi thì không đơn giản để nó chấp nhận cho NetCF 3.5. Thành phần hệ thống mà!!!

xuandung11a2

Well-Known Member
các bác ơi cho em hỏi ,tại sao em đã cài NET CF2.0 vào rồi mà máy vẫn ko thể chạy được các soft cần dùng NET CF2.0 là sao ạ?Em cài đặt cả = file cab,sync với máy tính để cài,cài trên thẻ nhớ va trên device, cài hết 2 bản 2.0 và 3.5 rồi mà ko ăn thua.Vào file CGACUTIL trong windows chỉ thấy hiện lên ''Microsoft(R)NetCompact Framework[2.0.5238.0,1.0.4292.2]'' (nghĩa là chưa có bản 2.0)Các bác giúp em với

xuandung11a2

Well-Known Member
Không được rồi bác ơi,em cũng cài rồi nhưng ko có tác dụng,bác làm ơn giúp em với ,cáI NET CF2.0 này mà ko dùng được thì thật là buồn

lazycat0111

Nếu ROm chưa có net CF2.0 thì nó sẽ nhận. Nếu đã có rồi thì không đơn giản để nó chấp nhận cho NetCF 3.5. Thành phần hệ thống mà!!!

Máy em có sẵn 2.0 rùi, muốn cài 3.5 thì phải làm gì ạh. Click cài 3.5 cứ báo lỗi hoài. Thanks bác

AngelLe

Có ai vui lòng cho biết làm sao biết máy đã có NET CF chưa và NET CF có tác dụng gì?