• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Networkacc tăng tốc đáng kể GPRS

nguyendoanto

Cái này .jar hỗ trợ cho máy chạy java làm tăng tốc độ GPRS ,3G..... Đã cài và đã test chạy okie trên S60v2...chỉ 1 vài lời vậy thôi vì tùy các bạn cảm nhận và trải nghiệm
Trong này mình add 2 phiên bản 1.30 ko reg và 1.60 đòi reg anh em thích sài cái nào thì intalls nhé.mình đang sài 1.60 bình thường chỉ ko để ý đến register thôi.chúc bạn vui khi trải nhiệm nhé

note: sao chép bên s60v3 đưa qua đây cho anh em test thử. hình nhủ cũng nhanh hơn một chút:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Joker2Go

có lộn ko bạn?diễn đàn này dành cho UIQ3 mà :-/ liệu có dùng cho P9 được k nhỉ :-?

nguyendoanto

trên p1 của mình thấy nhanh hơn chút.. sau khi lựa chọn cài đặt như hình trên thì bấm vào More/ accelerate chờ nó chạy xong ấn vào Back để quay lại. bấm típ nut Hide và vào web. tuy nhieen ấn vào Hide rồi mà nó ko ẩn

byebyeshady

Xài Tweak là ngon rồi chắc không cần tới cái này. Dù sao cũng thanx bác :D

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
thank bạn cái này mình nghĩ xài tốt cho v3rd và v5th vì mình test trên v5th rất ok...

tốc độ tabg8 đáng kể thank bạn lần nữa

mình xin phép bạn mình copy bài này sang s60 cho các bạn khác test nhé

mrhadobac

Mấy bạn cho mình hỏi, mình dùng P1i, thì config thế nào là được? Mình để tất cả là "other" thì mạng còn chậm nữa!

mrkid12k

thank bạn, mình đã test trên m600i thì thấy tốc độ nhanh đáng kể. Mình thiết lập các thông số như sau:
select os : symbian osv9 (3rd Ed)
select country: other
Select Carrier: other
Select Connection type: gprs
Shift Accelerator Gear : 0
lưu ý là phải để chương trình chạy ẩn, khi ấn task manage, trong tab open phải thấy chương trình NetworkAcc vẫn chạy thì mới có tác dụng.

mrhadobac

Mình thiết lập các thông số như sau:
select os : symbian osv9 (3rd Ed)
select country: other
Select Carrier: other
Select Connection type: gprs
Shift Accelerator Gear : 0

Thanks bạn rất rất nhiều, mình cũng đã thử, dù kết quả ko khả quan giống bạn cho lắm...

Cho mình hỏi cái 'Shift Accelerator Gear' nghĩa là gì vậy bạn? Mình để mức 5 đc ko?
Posted via Mobile Device

tuyetha

Thanks bạn rất rất nhiều, mình cũng đã thử, dù kết quả ko khả quan giống bạn cho lắm...
Cho mình hỏi cái 'Shift Accelerator Gear' nghĩa là gì vậy bạn? Mình để mức 5 đc ko?
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
'Shift Accelerator Gear' Nghĩa là Lựa chọn sự phối hợp làm tăng tốc đấy bạn Bạn để ở mức 5 cũng được,mình cũng chọn 5

Nguyen_Minh

E dùng thử òi, thấy một vấn đề là ấn hide nó ko hide. Mà để ko hide thì tốn ram lém. mât những hơn 2mB. Nên để thì ko vào đc web

Chỉnh sửa cuối:

tuyetha

E dùng thử òi, thấy một vấn đề là ấn hide nó ko hide. Mà để ko hide thì tốn ram lém. mât những hơn 2mB. Nên để thì ko vào đc web
Posted via Mobile Device
Bạn đang dùng cho đời máy nào mà không hide được thế.mình tét trên nhiều máy vẫn b.thường mà.Chạy ẩn thì cũng tốn ram mà bạn

Nguyen_Minh

Posted via Mobile Device
Bạn đang dùng cho đời máy nào mà không hide được thế.mình tét trên nhiều máy vẫn b.thường mà.Chạy ẩn thì cũng tốn ram mà bạn

E dùng p990i. Firmware mới nhất

Posted via Mobile Device