• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nếu bạn dùng Hd2, bạn chọn hệ điều hành nao?

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhling2

Mình là một tín đồ winmo!!
HD2 chạy nhiều hđh, tha hồ vọc, winmo-android-win7(comingsoon)!
Mỗi hệ điều hành đều có các ưu nhược riêng của nó, tuy nhiên bản thân mình vẫn thấy Hd2 chạy 6.5.3 là thấy ổn hơn cả. Ứng dụng không thiếu, pin tốt hơn hẳn Android, độ bền máy( đặc biệt là thẻ nhớ không bị hỏng như Android :D)
Tất nhiên, nếu như để vọc thì không nói làm gì?
Nếu Android không chạy trên NAND thì có lẽ tương lai cho Hd2 vẫn chỉ sẽ là Winmo mà thôi!!!!!!
Win7 vãn không hack được XBOX và Live tương lai có lẽ không phải bàn tới!!!!!
Các bạn có ý kiến gì đối với suy nghĩ của mình!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ratmitdac

Mình từ ngày mua HD2 chưa bao giờ dùng winmo cả. Vì giao diện của nó tồi quá. Mình thích giao diện của Android, chán mỗi cái là pin

JohnnyBui

Chán cái này thì qua cái kia chán cái kia qua cái nọ. giữ mãi 1 OS vừa chán vừa tốn tiền đổi ĐT.

ahueih

Chạy Android chỉ để nghịch ngợm thôi, chứ 1 ngày đi làm mình gọi khoảng độ vài chục cuộc điện thoại thì với tình trạng pin như thế thì suốt ngày phải mang cục sạc theo bất tiện quá. WM 6.5 thì giao diện hơi chắp vá tí nhưng nếu chịu khó chế biến thì cũng không đến nỗi đâu. :(

meohp

có bản android đỡ tốn pin ko hả các bác ... bác nào dung bản nào ko tốn pin thì chỉ cho em với,,:(

VUNHATVAN

Bản nào cũng tốn (so với Winmo) chỉ có tốn ít hay tốn nhiều thôi.
Thảo luận về cái này đã có hẳn 1 topic rồi.
Kết luận: Có cái gì chạy được trên HD2 thì chạy tuốt, chán cái này thì qua cái khác

Status
Không mở trả lời sau này.