• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New App : Lắc để nghe nhạc

Hungpdahl

Well-Known Member
Vừa nghịch thấy fần mềm Pockettouch trong Multimedia.Anh em cùng thưởng thúc nhé.

Lưu ý anh em lắc nhẹ tay không thì con iphone bay khỏi tay thì..=))=))=))=))

Last edited by a moderator:

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Sources của em nó :

www.touchrepo.com/repo.xml

Hướng dẫn:

Bạn vào iPod bật nhạc rồi thoát ra springboard , chọn PocketTouch .
Sau đó bạn sẽ thấy dấu chấm than " ! " ở phía trên cùng bên phải , tap vào đó , Chọn Shaker qua On , rồi kéo xuống dưới cùng sẽ thấy nút Save Setting , tap vào đó và ra lắc thử xem,lắc mạnh chút mới hiệu quả nhưng cẩn thận nhé :D

Các bạn nào không có WIFI thì Download file bên dưới :

[HIDE="T"]http://www.ziddu.com/download.php?uid=ZqybnZWoZLOcnOKnYaqhkZSoXq2ampem1[/HIDE]

File PXL cho iBrick , PC Suite :

[HIDE="T"]http://www.box.net/shared/sdvei928gc[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

mrnhoc

MÌNH CÀI Ở VER 1.0.2 THÌ KO SÀI ĐƯỢC,VÀO LÀ BỊ VĂNG RA,CÓ AI CÓ CÁCH KHẮC PHỤC KO?

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
MÌNH CÀI Ở VER 1.0.2 THÌ KO SÀI ĐƯỢC,VÀO LÀ BỊ VĂNG RA,CÓ AI CÓ CÁCH KHẮC PHỤC KO?

Nhắc nhở bạn là không được viết hoa toàn bài như vậy , trái với quy định diễn đàn , theo mình bạn nên lên FW mới hơn vì các soft bây giờ phần lớn hỗ trợ FW mới rồi . Cách nâng FW thì diễn đàn có hết rồi .

remankid

Bác up lại cho e cái link khác đi ạ?? Link dưới e ko down được. :-??

giaolong

Xin sếp "Tuấn" có thể nói rõ hơn tí ạ!
Về phần hiệu quả của nó: tăng giảm volume, tăng chất lượng hay có chuyển bài đc k ạ?!
Cám ơn bro nhiều!

Hungpdahl

Well-Known Member
Tăng giảm âm lượng dùng phím bên hông đó,còn chuyển bài hát thì lắc nhẹ tay là chuyển thui.Nhớ là phải cầm chắc iphone đó.

DEVIL_BESIDE_YOU

Mình xin bổ sung thêm đễ cho anh em tiện tỏng việc sử dụng
bên phần cài đặt:
1/Depth có nghĩa là bạn chỉnh màu xanh cnag cao thì lắc càng mạnh mới chuyển được bài càng ít thì lắc càng nạe(khỏi sợ rớt dt nha hehe) mình thì mình đễ ở mức 0.60 là vừa,còn tuỳ ở bạn..
2/Time là khoảng cách thời gian mỗi lần bạn lắc đễ chuyển bài ví dụ bạn đễ 0.10 thì 10s sau lần lắc đầu tiền bạn lắc nó mới chuyển bài lắc sớm hơn thì nó ko chuyển,tương tự vậy tùy bạn muốn nó chuyển như thế nào mà cài đặt từ 0.01 đến 0.50..
Sau khi chọn thì nhớ nhấn save setting
Riêng ở màng hình chơi nhạc
1/bạn nhấn vào màng hình 1 cái đễ pause và play chế độ phát nhạc
2/Dùng ngón tay vuốt ngang màng hình đễ chuyển bài,và vuốt ngược lai đễ quay về bài trước
3/Dùng ngon tay vuốt thẳng từ dưới lên đễ chỉnh volume+,và vuốt xuống cho volume-...nhớ là vuốt ngang và vuốt thẳng ko được vuốt xéo nhá,xeo nó cũng ra chuyển bài luôn đó ..
Chúc các bạn dụng thật hiệu quả với ứng dụng tuyệt vời này..kỳ này thì w910i của sony thua đức vì nó ko hỗ trợ nhìu tinh nằng trong shake chứ cái này..nếu thấy bài viết hay xin cho trnàg pháo tay và nhấn thankx liên tục cho em vài cái ..hihi..thân

vitcondeptrai

Chà Sao iphone Lại có cái lác tay để nghe nhạc thế này .Cái này nghe nói là độc wuyền chủa SE mà ?

lovebritney

em muốn hỏi là có cách nào để sau khi lock máy rồi vẫn lắc dc ko ạh :D em lock máy lại thì hết lắc dc :(

nguoibaclieu

Không được đâu lovebritney chương trình này chỉ hổ trợ thôi, do đó chương trình thiết kế khi chạy thì đã giảm sáng để tiết kiệm pin rồi đó.

tranducanh

Cho hỏi làm cách nào để vào lại phần cài đặt cho Pocket touch hả bạn
. Hay là phải ri sờ tát à ( Chắc thế :D )