• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Clean 21231 ROM Available ATom Exec bên XDA(16 May 2009)

vuquang

Vừa up xong, chưa test đc nhiều, xin sơ lược qua như sau:
rom sạch, mới đầu chưa cài gì thì free ram là ~ 22Mb, đã cài font tiếng việt thành công nhưng các font chữ tiếng việt vẫn bị lỗi và ko đọc được. Tạm thời thế đã, mai test thêm sẽ nhận xét tiếp. Hiện tại mình thấy thích hợp cho những ai thích rom sạch thì nên test thử, ko ok thì lại up về. Chọt cho sướng. :D

vuquang

không ổn, lại up về rom của pdaviet thôi, vì khi cài vài ứng dụng vào cái là rom bắt đầu ì ạch rồi, ko còn mượt nữa, mình phải khởi động máy liên tục. Hôm nay có mấy phát điện thoại đến chuông reo và ko nhấc máy đc treo cứng máy luôn. Và rồi quay đầu lại là bờ. Người việt dùng rom pdaviet thôi. Ta về ta tắm ao ta, khi nào hết nước ta đi tắm nhờ :D.

TaQuangDuc

đọc hay phết, cảm ơn nhé :)
theo cảm nhận của mình thì bạn TJ này hơi ẩu thì phải, mặc dù ra bản ROM rất cầu kỳ nhưng những chức năng đơn giản thường lại không phục vụ tốt haizzzzz
thích nhất ROM bác Sơn đen, thế mà bác ý lại giã từ vũ khí

HOANGNICE

mình up chạy rất mượt mà .cài phần mêm vào chạy vẫn vô tư .mà dùng mấy ngày rom vẫn còn 19m .nhưng có hai lỗi là phần photo album va photo edictor là lỗi .

Chỉnh sửa cuối:

vuquang

mình up chạy rất mượt mà .cài phần mêm vào chạy vẫn vô tư .mà dùng mấy ngày rom vẫn còn 19m .nhưng có hai lỗi là phần photo album va photo edictor là lỗi .

ram của bạn vẫn còn 19Mb thế là ngon wa rồi, phần photo album và photo edictor bạn thử vào mục phần mềm tìm xem rồi cài đè lại là ngon mà, vì theo mình biết vì là rom sạch nên phần photo album ko xem ảnh được như ở bản rom của Khoaha. Chúc bạn vui, chịu khó vào mục phần mềm tìm bạn à, có nhiều phần mềm chỉ danh cho win6.5. Mình ức chế vì ko cài đc font tiếng việt thế là cài phần mềm lung tung => thế là treo máy liên tục, ức quá lại up lại rom pda.

mrducbao

Font tiếng việt

ram của bạn vẫn còn 19Mb thế là ngon wa rồi, phần photo album và photo edictor bạn thử vào mục phần mềm tìm xem rồi cài đè lại là ngon mà, vì theo mình biết vì là rom sạch nên phần photo album ko xem ảnh được như ở bản rom của Khoaha. Chúc bạn vui, chịu khó vào mục phần mềm tìm bạn à, có nhiều phần mềm chỉ danh cho win6.5. Mình ức chế vì ko cài đc font tiếng việt thế là cài phần mềm lung tung => thế là treo máy liên tục, ức quá lại up lại rom pda.

Không khó để cài thành công font tiếng Việt nhưng tôi từng thử vài bản của đồng chí TJs và bản này 16May09 này tôi cũng Test thử từ hôm nó vừa ra lò rồi: giao diện hơi ít tính thẩm mỹ, windows media thì cứ nghe được 1 đoạn là tự chuyển bài...nói chung là đồng ý với Vuquang về tắm ao ta hay hơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

vuquang

Không khó để cài thành công font tiếng Việt nhưng tôi từng thử vài bản của đồng chí TJs và bản này 16May09 này tôi cũng Test thử từ hôm nó vừa ra lò rồi: giao diện hơi ít tính thẩm mỹ, windows media thì cứ nghe được 1 đoạn là tự chuyển bài...nói chung là đồng ý với Vuquang về tắm ao ta hay hơn nhiều!

Hic! mình đố Bảo cài được font tiếng việt đấy, cài được thì thích gì cũng chiều luôn. :D

TaQuangDuc

"ao ta" nào nữa?! giờ box này là không có người build ROM rồi, chờ chỉ thị từ trên xuống thôi, kính mong đèn giời soi xét
(các bố lắm mồm đề nghị không nói lung tung nhé :D)

mrducbao

Font TV

Hic! mình đố Bảo cài được font tiếng việt đấy, cài được thì thích gì cũng chiều luôn. :D

Có loại Font TV cài vào không được, tôi cũng từng bị vậy nhưng rồi lại tìm được loại Font cài vô thành công (File .cab khoảng trên 2M) tuy nhiên bản này giao diện thiếu thẩm mỹ và nhìn rối mắt hơn so với của K_H nên theo mình bỏ qua đi, còn nếu Vuquang thích Font TV cho bản này á, chờ anh rảnh về nhà anh UPload cho, vì đang ở cơ quan nên ko có thời gian :D

vuquang

Có loại Font TV cài vào không được, tôi cũng từng bị vậy nhưng rồi lại tìm được loại Font cài vô thành công (File .cab khoảng trên 2M) tuy nhiên bản này giao diện thiếu thẩm mỹ và nhìn rối mắt hơn so với của K_H nên theo mình bỏ qua đi, còn nếu Vuquang thích Font TV cho bản này á, chờ anh rảnh về nhà anh UPload cho, vì đang ở cơ quan nên ko có thời gian :D

ukie! thanks chú e nhiều. A thử xem lòng dạ chú thế nào thôi, chứ a up về rom pda rồi.