• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ROM 6.5 HTC Himalaya 21189WWE 8.9 by Sun_Dream

cuongtqg

Thanks, Không biết bản này đã khắc phục được cái lỗi khóa máy chưa bạn ?

bolsevik

iem down về, giải nén ra, chỉ thấy có 1 file nk.nbf thì phải cài kiểu gì hả các bác???

Satan

dua vao tool up rom roi up nhe ban, ban co the tim tool trong dien dan hoac trong may cai rom cu do'! (em moi up rom chua cai tv mong mod thong cam. hi)

chinhanhvenbien

bản 6.5 này quá ngon, mình up xong dùng thử mấy ngày chưa thấy lỗi gì. Có điều con Himalaya già cỗi này chạy không được mượt lắm. Giao diện trượt trượt giống iphone tiện hơn. Các icon to hơn dễ bấm hơn.

cuongtqg

Có vẻ phần Bluetooth có vấn đề thì phải, con O2 già của mình send file cho máy khác được nhưng không receive được. Mà ngay cả phần Add new device của Bluetooth cũng mãi mới được.

Ai có cách khắc phục chỉ cho mình với. Thanks alot !

nhha224

e vẫn send ngon lành, hay tại chưa bật cái visible của bluetooth :-?
@bolsevik: có 1 cái topic ROM 6.5 bác tải cái HimaUpgradeUt_noID về rồi cài

djibhon

Thanks alot for thí ROM, but i found a bug here.
The signal is so often to lôose. And I have to soft reset to fix this.
It is always happen about 2-3 days after soft reset.

Please fix this problem.....

THANKS....

nqtrungth

con này Bluetooth vẫn ngon đó chứ. Còn vấn đề bị loss signal thì mình cũng chưa bị. Mỗi tội thi thoảng hơi bị giật giật, hàng hơi già mà.Nhưng ma có mà xài thế này là ngon lắm roài.THANKS

jokey_boyhn

Đã up, bản rom này không có bộ Microsoft Office và mình không thích ramdisk những 32MB, chả để làm gì. Đang cần 1 bản 6.1 No Ramdisk và 32 hoặc 24 MB Pagepool, bạn nào có không ?

squall14

mình thấy thỉnh thoảng ko nhận được tin nhắn
chán quá, chuyển sang 6.1 cho lành

knmh2005

sao mình down ko dược vậy các bạn?có thể up lên link khác giùm mình dược kô.thank nhiều.

knmh2005

cảm ơn bạn nha mình down duọc rồi nhưng máy bị hư nút power rồi nên kô dưa về boot dựơc.ko biet có cach nào up mà ko cần phải dưa máy về boot ko Satan?

trandang_TSTU

Bạn nào up rồi có thể up vài cái ảnh lên xem với. Mình đang dùng bản 6.1 ngon, ko biết là bản này chạy có ổn ko?

Satan

hiện nay hình như chưa có cách nào để đưa về boot mà ko có nút power! chắc phải ra tiện để sửa rồi mới up đc!