• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ROM HERALD WWE 6.1.405.05_BUILD 20275_1.3.3.ML.PV

Microlab071966

ROM HERALD WM6.1 V6.1.405.05

***CE OS 5.2.20275-BUILD 20275.1.3.3***​

Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của MAN PhamQuang T.Mod Lamson để có thể ra mắt bản ROM này.

ROM CLEAN.

Các Soft cơ bản trong ROM
:

1-1-Calc-Calculator Full.

2-Dialer Bleu Indigo by DuronMarcel.

3-Battery StatusExt clock 1.05_147.

4-Bigix Mode SMS.

5-JUVS CommManager(Có chỉnh sửa,kết hợp với giao diện Diamond Black).

6-Synchro Time v0.95.

7-PIM Backup v2.8.0.0.

8-PHM Registry Editor v0.70.

9-Black Bars.

10-Sim Manager 6.53.

11-psShutXP.

PagePool=8 Mb.

Một vài hình ảnh của ROM:

linhrangers

Hi bác Microlab

Em mới up bản ROM mới của bác vô máy P4350, hầu hết mọi ứng dụng chạy tốt, tuy nhiên vẫn có 1 lỗi từ bản ROM trước đó là chạy trình nghe nhạc được 3 mins 15 second thì máy tự stand by và không phát nhạc nữa (cả windows media & audio manager) nếu cài S2P vào thì còn bị nặng hơn : sau thời gian trên, máy hoàn toàn mất sound, phải SR.
Bác có thể cho biết lỗi này có phải do máy có vấn đề không ạ?

Thanks bác nhiều

NhatToai

Super V.I.P
Hi bác Microlab

Em mới up bản ROM mới của bác vô máy P4350, hầu hết mọi ứng dụng chạy tốt, tuy nhiên vẫn có 1 lỗi từ bản ROM trước đó là chạy trình nghe nhạc được 3 mins 15 second thì máy tự stand by và không phát nhạc nữa (cả windows media & audio manager) nếu cài S2P vào thì còn bị nặng hơn : sau thời gian trên, máy hoàn toàn mất sound, phải SR.

Thanks bác nhiều

UP xong bạn nên HardReset lại.Bạn đang xài radio version nào?theo mình nên xài radio 03.21.90.
Đầu tiên lúc chưa cài soft,bạn kiểm tra WMP trước xem có bị gì không?

Microlab071966

Hi bác Microlab

Thanks bác nhiều

Hiện tượng của bạn mình cũng bị(Nghe nhạc đc khoảng 3 mins thì tự Standby),có lẽ do Build của VGA và WVGA Post sang cho dòng QVGA đều bị vậy,nếu mình dùng bản ROM Build từ QVGA thì ko bị hiện tượng đó.Bạn thử làm cách sau nhé:Up ROM xong thì Reset lại máy rồi hãy nghe nhạc,mình đã thử làm như vậy và nghe nhạc thoải mái mà ko sao,kể cả khi máy đã Standby.Còn hiện tượng "sau thời gian trên, máy hoàn toàn mất sound" thì máy mình ko bị vậy.
Chúc vui.

Microlab071966

Mình đã test lại và hiện tương bị đúng như của bạn,chỉ có điều mỗi lần tắt nhạc khi máy Standby thì Play lại nghe nhạc bình thường,không bị mất Sound như của bạn.Có lẽ phải sống chung với lũ thôi,bị tật này thì bù lại nó được tốc độ nhanh và ổn định.

linhrangers

Thanks các bác đã trả lời. Em cũng đã thử test như trến (up rom->SR) nhưng cũng không được. Mà đúng là em up bản rom WM6.0 dành cho QVGA thì không bị.
ROM của bác xài nhanh mà ổn định, em rất kết nhưng chắc phải theo bác nói "sống chung với lũ" thôi.Haha!
Thanks again.

leminhtu88

Cho em hỏi, rom nào ít hao pin nhất vậy mấy anh, con Heral của em xài đc 1 ngày đúng là hết pin àh, chán wá