• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ROM HERALD_WWE_6.1.405.09_BUILD 20759.1.4.0(Manila2D)

Huwi

Ah, còn cái nữa, sao em không dùng được Youtube??? Load thấy list clip rùi, click vào cứ bảo file ko chơi đc! :((

NhatToai

Super V.I.P
Phiên bản này tích hợp Manila 2D nên bạn chưa rõ về Manila nên còn bỡ ngỡ,giải thích vài lời cho bạn và bạn sẽ hiểu những vấn đề trên dể dàng.
- Để thay đổi các tap tại Today Screen,và cũng còn rất nhiều những thay đổi khác nữa,bạn cài vào máy thêm PM Manila 2D customizer và vào đó hiệu chỉnh theo ý thích.Tải và tìm hiểu thêm tại đây.

- Mặc định M2D chỉ làm việc ở màn hình đứng,không hỗ trợ chế độ màn hình ngang.Tiếp theo,M2D sẽ trở về Today của nó ngay lập tức sau khi bạn thoát các chương trình.Vì vậy bạn mới thắc mắc về vụ bàn phím ấy,bởi bạn đã close chương trình.
- Manila 2D chạy nền nên tiêu tốn khá nhiều RAM,cộng với quá trình lướt net của bạn nên sau vài ngày máy sẽ chậm vì thiếu bộ nhớ.Bạn cài thêm PM Clear Temp vào máy để làm sạch là OK.
Chúc vui và sớm làm quen với M2D.

Huwi

Phiên bản này tích hợp Manila 2D nên bạn chưa rõ về Manila nên còn bỡ ngỡ,giải thích vài lời cho bạn và bạn sẽ hiểu những vấn đề trên dể dàng.
- Để thay đổi các tap tại Today Screen,và cũng còn rất nhiều những thay đổi khác nữa,bạn cài vào máy thêm PM Manila 2D customizer và vào đó hiệu chỉnh theo ý thích.Tải và tìm hiểu thêm tại đây.

- Mặc định M2D chỉ làm việc ở màn hình đứng,không hỗ trợ chế độ màn hình ngang.Tiếp theo,M2D sẽ trở về Today của nó ngay lập tức sau khi bạn thoát các chương trình.Vì vậy bạn mới thắc mắc về vụ bàn phím ấy,bởi bạn đã close chương trình.
- Manila 2D chạy nền nên tiêu tốn khá nhiều RAM,cộng với quá trình lướt net của bạn nên sau vài ngày máy sẽ chậm vì thiếu bộ nhớ.Bạn cài thêm PM Clear Temp vào máy để làm sạch là OK.
Chúc vui và sớm làm quen với M2D.

Tks anh nhiều.

Đã dùng ClearTemp, thậm chí reset máy nhiều lần. Nhưng vẫn không cải thiện được như ngày đầu tiên dùng. Có lẽ phải theo dõi nhiều. Rất cám ơn anh.

Microlab071966

Tks bác nhiều.

Sau 2 ngày với phiên bản này, xin báo cáo với bác vài điểm, mong nhận được trợ giúp từ các bác:

Thứ nhất, bác đã trình bày rằng thay đổi vị trí của các tab ngay tại TouchFlo, nhưng khi em flash xong thì không thấy như thứ tự bác trình bày. Cho em hỏi có thể di chuyển được hay không? Ví dụ như mang tab dự báo thời tiết lên thứ nhì, sau tab home chính.

Thứ hai, em mê Herald ở cái bàn phím cứng (khoái nhập liệu), nhưng với phiên bản này, cứ mỗi lần close chương trình (đang dùng chế độ màn ảnh ngang với bàn phím trượt mở) thì màn hình trở ra home với chế độ đứng, dù bàn phím vẫn còn mở! Muốn dùng ngang, lại phải đóng và mở bàn phím!

Thứ ba, cứ sau mỗi lần dùng gì với kết nối wifi: từ opera, google map, cho tới IM+. Xong xuôi thoát ra, thì cái TouchFlo toèo ngoeo, cứ phải touch vô màn hình chính để chạy touchFlo lại. Và cứ phải touch như thế mỗi khi bật lại bằng Power.

Và một vài lỗi nhỏ nữa, như tự nhiên bị đơ người ra,cứ như là hết công suất (chỉ mới bị hnay, hôm trước thì rất ngọt).

Nhưng phải nói là giao diện đẹp quá. Ứng dụng bác kèm vào cũng thích. Và cái điểm trượt tới lui trên các tab ở màn hình chính thật sướng. Xin các bác chỉ giáo cho. Tks so much!

Thứ nhất:ở bản 08,Tab Programs đặt ở cuối cùng(So với Tab Home),ở bản 09 này mình đã di chuyển về cạnh Tab Home(Tab thứ 2).
Thứ 2,3,...bạn nhattoai đã giải thích tường tận cho bạn rồi:D
Vậy nên thực tế để M2D hoạt động ổn định thì bạn ko nên cài Opera,google map,bởi 2 cái này chiếm bộ nhớ rất lớn,nhất là khi chúng làm việc sẽ rất tốn Ram,chúng sẽ làm M2D bị thoát(cứ dùng trình lướt Web mặc định của máy cho lành.
Như bạn nói thì bạn rất hay lướt Web nên trong vài ngày sử dụng thì số lượng files rác trong máy của bạn sẽ rất nhiều do đó máy chạy chậm là tất yếu,hãy dùng Clear Temp tích hợp sẵn trong ROM để dọn rác rồi Reset lại máy thì đâu lại vào đó thôi.