• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New update:ROM HERALD WM6.1 V6.1.405.04_Build 20273.1.3.4 ML.PV

Microlab071966

New update:ROM HERALD WM6.1 V6.1.405.04

***CE OS 5.2.20273-BUILD 20273.1.3.4***​

New ROM WM6.1 v6.1.405.04 là bản Update từ bản 6.1.405.03.

Update:

1.Audio Manager Black.
2.Radio 03.18.90.
3.Fix lỗi DialPad khi End Call bị mờ nét.

PagePool=8 Mb.
Vẫn có 2 Link cho các bạn lựa chọn:

1.HTC Home
2.Samsung time

ratmitdac

Bác microlab ơi, thế này em cứ phải uproms suốt à, đang nghiên cứu bản trước của bác chưa xong, bác đã cho ra bản mới rồi. À, cái up radio của bác giúp cho sóng đt tốt hơn hả bác ? Dù sao em cũng thử phát nhé. Cám ơn bác nhiều

NhatToai

Super V.I.P
Bác microlab ơi, thế này em cứ phải uproms suốt à, đang nghiên cứu bản trước của bác chưa xong, bác đã cho ra bản mới rồi. À, cái up radio của bác giúp cho sóng đt tốt hơn hả bác ? Dù sao em cũng thử phát nhé. Cám ơn bác nhiều

Bản này đã được fix các lỗi của bản trước rồi đó,radio này tốt và tiết kiệm pin.PagePool còn 8 MB,RAM trống nhiều hơn,bạn nên up xài.

Microlab071966

Một ngày anh Up ROM đến 15 lần,chú Up thêm 1 lần nữa có sao đâu:D
Đã có bản Radio 03.21.90,mình Post lên ai muốn Version mới thì Up nhé.Up như Up ROM vậy.

Chúc vui.

ratmitdac

Báo cáo bác microlab, em đã uprom bản mới của bác rồi, nhưng lỗi không kết nối được với máy tính. Đã thử cả với XP và vista vẫn không ăn thua, đành quay lại bản up cũ của bác.

Microlab071966

Báo cáo bác microlab, em đã uprom bản mới của bác rồi, nhưng lỗi không kết nối được với máy tính. Đã thử cả với XP và vista vẫn không ăn thua, đành quay lại bản up cũ của bác.

Bản này đâu có khác bản cũ đâu.Muốn kết nối với máy tính thì các bạn vào phần settings của Windows Mobile Device Center hoặc Active Syn Remove các kết nối cũ đi rồi Reset PPC sau đó cắm Syn và kết nối lại.

ratmitdac

Em cũng đã làm tất cả những gì bác nói rồi. Thậm chí còn cài lại của WMDC nữa, nhưng vẫn không ăn thua. Nhưng thôi, vẫn thấy hài lòng với bản V03 của bác.

minhanh_03

Rom của bác chạy cũng ngọt lắm đó,chỉ thỉnh thoảng khởi động lại thì hơi chậm còn sử dụng bình thường,giá như bác thêm vào cái StartClean thì hay vô cùng.Cám ơn nhiều.

Microlab071966

Rom của bác chạy cũng ngọt lắm đó,chỉ thỉnh thoảng khởi động lại thì hơi chậm còn sử dụng bình thường,giá như bác thêm vào cái StartClean thì hay vô cùng.Cám ơn nhiều.

Mỗi người có 1 ý thích khác nhau.Bạn có thể cài Soft ngoài được mà :D

minhanh_03

Vâng,em cũng nghĩ vậy.chỉ tại sau khi khởi động lại thì menu Program vẫn cứ còn nên nghe nói có startclean thì hết.Vậy bác có thể cho em xin soft đó không ạ,em cám ơn nhiều.

hoangdongvn

New update:ROM HERALD WM6.1 V6.1.405.04

***CE OS 5.2.20273-BUILD 20273.1.3.4***​

New ROM WM6.1 v6.1.405.04 là bản Update từ bản 6.1.405.03.

Update:

1.Audio Manager Black.
2.Radio 03.18.90.
3.Fix lỗi DialPad khi End Call bị mờ nét.

PagePool=8 Mb.
Vẫn có 2 Link cho các bạn lựa chọn:

1.HTC Home
2.Samsung time
Em dùng Dopod C800
Bác Microlap xem lại hộ với, cái Room này bị lỗi phần smart dialer và phần khóa phím nữa. Khi tìm kiếm danh bạ thông qua keypad thì không được, còn khi khóa màn hình thông qua phím power thì chạm vào các nút cưộc gọi hay cúp máy đều mở máy lên được.
Chỉ mới test đến thế. Bác chỉnh sửa giúp với.

NhatToai

Super V.I.P
Em dùng Dopod C800
Bác Microlap xem lại hộ với, cái Room này bị lỗi phần smart dialer và phần khóa phím nữa. Khi tìm kiếm danh bạ thông qua keypad thì không được, còn khi khóa màn hình thông qua phím power thì chạm vào các nút cưộc gọi hay cúp máy đều mở máy lên được.
Chỉ mới test đến thế. Bác chỉnh sửa giúp với.

Để khóa tất cả các phím khi tắt nguồn bạn vào Start>>settings>>system>>Key Lock>>Chọn Lock all buttons except Power button.
Để fix keypad bạn dùng tool đính kèm dưới bài nhé.

hoangdongvn

Để khóa tất cả các phím khi tắt nguồn bạn vào Start>>settings>>system>>Key Lock>>Chọn Lock all buttons except Power button.
Để fix keypad bạn dùng tool đính kèm dưới bài nhé.

Cám ơn bạn nhé, tớ đã khóa được bàn phím nhưng phần tìm kiếm trong danh bạ thì vẫn không được, bạn chỉ bảo thêm được không. Thankiuuuu nhiều

NhatToai

Super V.I.P
Cám ơn bạn nhé, tớ đã khóa được bàn phím nhưng phần tìm kiếm trong danh bạ thì vẫn không được, bạn chỉ bảo thêm được không. Thankiuuuu nhiều

Mình test trên Herald(P4350) thì không thấy vấn đề này.Vậy bạn có thể diễn đạt chi tiết trình tự như thế nào mà không thực hiện được?
Có như thế thì VIP microlab mới giúp bạn được.Chúc bạn vui!

linhrangers

Gửi bác Microlab

Cảm ơn bác với bản ROM này, Sau khi cài cho máy P4350 của cháu, hệ thống chạy khá tốt nhưng cháu thấy có mấy lỗi sau mà bản ROM gốc của HTC không phát hiện thấy, không biết là có gặp ở máy khác hay không nên cháu trao đổi ở đây xem sao :
1. Khi chạy chương trình chơi nhạc (Windows media, Audio manager, hay sp2..) được 3 phút 13~15 giây thì máy tự động khóa màn hình và dừng phát nhạc. lỗi này xuất hiện ngay cả với vừa mới update ROM xong, chưa cài phần mềm nào hết. Cháu đã thử check trong mục Power setting và bỏ lựa chọn "Turn off device if not used for.." (cả battery setting và external power setting) nhưng cũng không giải quyết được vấn đề. Sau đó cháu kiểm tra luôn cả Back light setting và bỏ tắt màn hình đi rồi nhưng tình trạng là cứ chạy đúng 3phút 15s thì máy khóa hết và dừng phát nhạc. Dĩ nhiên, trong quá trình đó thì không được chạm vào màn hình hay bấm phím nào cả.
2. Phần Alarm mặc định của Windows là sẽ lặp lại chuông báo thức, tuy nhiên sau khi up ROM, cháu thử đặt Alarm nhưng nó chỉ phát đúng một lần chuông rồi không kêu nữa. Cháu cũng đã thử chỉnh Repeat sound nhưng cũng không giải quyết được. Cho nên nếu ngủ say quá thì phần này là vô tác dụng.
3. Phần phone : như bản ROM gốc có phần nhớ cuộc gọi cuối cùng, tức là khi vào phone, chỉ cần bấm nut gọi thí cuộc gọi gần nhất sẽ được gọi tiếp. Nhưng trong bản này thì không có chức năng này. Cháu không biết có cần phải cấu hình phần nào không, nhờ bác góp ý. Và thêm một cái nữa là nút xoa (back space) của dial pad có vẻ bị lệch hàng (not in order)

Rất comment của bác
Rgds