• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nexus One không kết nối được với PC?

bacsihoachuoi

mình mới mua N1, android 2.2. lúc chiều cắm vào máy tính vẫn nhận,nhưng tối về cắm vào máy tính lại ko nhận nữa. ở góc màn hình vẫn có biểu tượng usb, nhưng mở my computer lại ko hiện ra thẻ nhớ của n1. vì sao lại như thế và cách sửa ntn vậy các bạn?

xuxu09

kéo cái biểu tượng kết nối xuống, bấm vào Turn on USB storage. sau đó vào my computer ra là có ổ của nexus

xila

máy của e bị tình trạng như vậy , khi cấm pc chỉ báo sạc thôi ko có thấy biểu tượng gì hết . bác nào biết cách giúp em với , máy đang chạy 2.3.4 chưa unlock gì hết . mong các bác chỉ giáo huhuhu ...............

darklord20k

cài driver USB cho máy tính, vào setting, application, development, chọn usb debug
sau đấy cắm vào máy tính, kéo thanh notification xuống, chọn turn on USb... là xong

mickey142

cài driver USB cho máy tính, vào setting, application, development, chọn usb debug
sau đấy cắm vào máy tính, kéo thanh notification xuống, chọn turn on USb... là xong

hic hic hok được đâu bạn à, mình cũng bị lỗi này đang cầu cứu đây chưa thấy ai help ....

kutamitsu

Các bạn root bị lỗi giữa chừng sau đó bị lỗi như thế phải ko?.
Có thể tạm thời khắc phục bằng cách cop các thứ qua thẻ nhớ = cách tháo thẻ nhớ ra và cắm vào các công cụ hỗ trợ kết nối thẻ nhớ với PC

mickey142

Các bạn root bị lỗi giữa chừng sau đó bị lỗi như thế phải ko?.
Có thể tạm thời khắc phục bằng cách cop các thứ qua thẻ nhớ = cách tháo thẻ nhớ ra và cắm vào các công cụ hỗ trợ kết nối thẻ nhớ với PC

hihi không phải bạn à, do mình up rom lên 2.3.6 lỗi nên brick usb, đang cần sự giúp đỡ ..... pls:((

kutamitsu

bạn copy bản rom khác vào thẻ nhớ rồi flash thôi nếu đấy là lỗi do bạn up rom bị lỗi.

tudi08

kéo cái biểu tượng kết nối xuống, bấm vào Turn on USB storage. sau đó vào my computer ra là có ổ của nexus

help me ? con n1 của e chạy cyanmod7 mà cắm cable kết nối vào pc cứ bất bộ lưu trữ lên laf tự mất nguồn làm mấy lần vẫn thế