• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nguồn điện dùng cho HTC. >_<

tuan_au

Em mới đc tặng con HTC diamond người nhà bên Đài Loan gửi về.Nhưng theo em biết thì nguồn điện dùng bên đó là 110V thì phải.còn ở Việt Nam dùng nguồn 220V.nếu cắm vào chắc là cháy mất.có ai từng trải qua điều này nói cho em biết với.thanks các pro

quangthang1989

Thì bạn kiếm 1 cái ổn áp có nguồn ra 110 là ok, hoặc chạy ra ngoài mua 1 cục sạc mới xài điện 220 là ổn, thân :)

cotaomobile

Em mới đc tặng con HTC diamond người nhà bên Đài Loan gửi về.Nhưng theo em biết thì nguồn điện dùng bên đó là 110V thì phải.còn ở Việt Nam dùng nguồn 220V.nếu cắm vào chắc là cháy mất.có ai từng trải qua điều này nói cho em biết với.thanks các pro

bạn xem thât kĩ lại trên cái cục xạc đi, nó có ghi là 100-240 thi cấm vô tư luôn.
còn nếu chỉ ghi 120 thì chỉ dùng dc 110 ở Vn
thân

tuan_au

thanks các bác nhé.em cắm rồi.dùng đc rùi các bác ạ.ko bị cháy chập j cả