• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhập số điện thoại để liên lạc không hiển thị đầy đủ?

1982P990

sau khi up Pm mới thì cái khung hiện số thực hiện cuộc gọi nhỏ đi làm cho số điện thoại nhập vào hiện lên bị che mất phía trên nên rất khó nhìn. phải chuyển sang tab thực hiện gọi video phone rồi lại chuyển về thì mới nhìn thấy rõ hết số ==> rất phiền toái. Ai khắc phục đc tình trạng trên thì giúp mình với. Mình dùng P990i.

CongVoi

Super V.I.P
sau khi up Pm mới thì cái khung hiện số thực hiện cuộc gọi nhỏ đi làm cho số điện thoại nhập vào hiện lên bị che mất phía trên nên rất khó nhìn. phải chuyển sang tab thực hiện gọi video phone rồi lại chuyển về thì mới nhìn thấy rõ hết số ==> rất phiền toái. Ai khắc phục đc tình trạng trên thì giúp mình với. Mình dùng P990i.

Máy mình cũng là bản mới nhất nè,mà có bị tình trạng như bạn đâu.Hay là bạn dùng tạm chương trình hỗ trợ thay cái mặc định của máy nhé:

tinh_la_gi

Administrator
Do cái theme của bạn + bộ font TV đấy .. nhất lá các theme Vista thường bị như vây ... Bạn đổi theme khác sẽ khắc phục được vấn đề đó !!
Còn việc dùng soft thì là giải pháp khác rùi !

TLG

1982P990

Bác Tình Là Gì có thể nói rõ cho mình cách khắc phục đc không vậy. Cám ơn bác trước nhé

CongVoi

Super V.I.P
Bác Tình Là Gì có thể nói rõ cho mình cách khắc phục đc không vậy. Cám ơn bác trước nhé

Máy của bạn có dùng Font Tiếng Việt nào không vậy?? Và cái Themes của bạn đang dùng bây giờ là kiểu themes gì ??

CongVoi

Super V.I.P
mình đang dùng bộ fond tiếng việt lấy ở trên www.hoanganhcp.com và xài cái theme audi. Giúp mình nhé bạn

Bạn dùng bộ font tiếng việt chuẩn này nhé.Đây là bộ font của Tinh_La_Gi làm ra đấy,bạn là người đầu tiên trong diễn đàn mình gửi cho đấy.Tải về giải nén chép vào D nhé

1982P990

Cám ơn bạn nhé. Mình đã copy 4 file vào D/resource/fonts. sau đó thay luôn cái theme khác nhưng sau khi khởi động lại vẫn như thế bạn à. Thật ko thể hiểu nổi. Cái này xuất hiện từ khi đổi CDA và up lên R6E28 ( có 1 cái lạ là khi mở nắp camera chụp hình thì cái khung nhập số liên lạc đó lại trở về bình thường)
Congvoi ra tay giúp mình nha

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
Cám ơn bạn nhé. Mình đã copy 4 file vào D/resource/fonts. sau đó thay luôn cái theme khác nhưng sau khi khởi động lại vẫn như thế bạn à. Thật ko thể hiểu nổi. Cái này xuất hiện từ khi đổi CDA và up lên R6E28 ( có 1 cái lạ là khi mở nắp camera chụp hình thì cái khung nhập số liên lạc đó lại trở về bình thường)
Congvoi ra tay giúp mình nha

Thế bạn đã xóa font lúc trước cài chưa???Máy mình cũng là R6E28 nè,thấy bình thường mà nhỉ :|

1982P990

Thế à vậy là bạn may mắn hơn rồi. Thôi đành sống chung với lũ vậy. Để khi nào rảnh thì up lại vậy.

smiler

Well-Known Member
Thế à vậy là bạn may mắn hơn rồi. Thôi đành sống chung với lũ vậy. Để khi nào rảnh thì up lại vậy.

Bạn ở đâu . Cái gì không dám nói, nhưng cái này có thể giúp đỡ được. Hoàn toàn miễn phí. Không phải sống chung với "lũ" như vậy đâu.
SE không sản xuất riêng từng cái 1 mà sản xuất đại trà, Nói chung công nghệ là như nhau, nên cái nào cũng như cái nào. Chỉ khác nhau CDA thui (hỗ trợ sau bán hàng)
Theo mình cái này do font chữ .
Mình chỉ khắc phục được lỗi này sau khi cài font chuẩn SE do bạn kyokorebit cung cấp.
SR vì giờ tìm mãi lại lick bài đó mà không được. Có gì mai mình post lại :

1982P990

Mình đang ở Hạ Long. Mấy hôm nay đang đau đầu với nó quá mà vẫn chưa giải quyết được. Bạn cố gắng giúp mình nhé. Thấy Anh Em nhiệt tình thế này thì nhất định phải giải quyết cho xong thôi nhỉ

smiler

Well-Known Member
Mình đang ở Hạ Long. Mấy hôm nay đang đau đầu với nó quá mà vẫn chưa giải quyết được. Bạn cố gắng giúp mình nhé. Thấy Anh Em nhiệt tình thế này thì nhất định phải giải quyết cho xong thôi nhỉ

Hạ Long thì mình không offline được rồi. Không sử lý triệt để nguyên nhân được rùi.

Bạn tìm và copy của bạn kyokorebit xem sao . Mạng kém quá mình không up lên được .

tinh_la_gi

Administrator
Khuya nay TLG sẽ upload lên cho bạn !
Mình đang ở cty nên chưa support được !!

Dự kiến share file sis nhưng đang trong giai đoạn thử nghiệm nên chưa share file sis được

1982P990

Hay qúa cám ơn bác TLG nha. Copy cái font đó vào thì cái số nhập vào nó nhỏ đi thế là vừa xinh. Vậy là vui vẻ rồi kà kà. Chúc bác vui vẻ và thành công nha.