• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nhờ giúp: lấy lại danh bạ điện thoại đã lỡ xóa?

Status
Không mở trả lời sau này.

vuthemanh123

Không biết post vấn đề này ở đâu, đành post ở nơi thường tham gia nhất. Mong được các bạn trợ giúp.

Tôi sử dụng microsoft myphone để lưu trữ điện thoại. Danh bạ của hơi nhiều và chồng chéo nên nên tôi muốn xóa bớt những tên không còn sử dụng và tôi nghĩ rằng xóa trên microsoft myphone sẽ nhanh hơn sau đó xóa trắng danh bạ trên điện thoại và bắt đầu thực hiện Sync microsoft myphone từ điện thoại. Hỡi ôi, do không hiểu biết lắm về sync nên sau khi sync xong danh bạ ở trên mạng cũng đi luôn.
gần 500 số điện thoại. Bây giờ làm sao tôi lấy lại được đây? Có ai giúp tôi được không? X_X:-/

windows1980

Không biết post vấn đề này ở đâu, đành post ở nơi thường tham gia nhất. Mong được các bạn trợ giúp.

Tôi sử dụng microsoft myphone để lưu trữ điện thoại. Danh bạ của hơi nhiều và chồng chéo nên nên tôi muốn xóa bớt những tên không còn sử dụng và tôi nghĩ rằng xóa trên microsoft myphone sẽ nhanh hơn sau đó xóa trắng danh bạ trên điện thoại và bắt đầu thực hiện Sync microsoft myphone từ điện thoại. Hỡi ôi, do không hiểu biết lắm về sync nên sau khi sync xong danh bạ ở trên mạng cũng đi luôn.
gần 500 số điện thoại. Bây giờ làm sao tôi lấy lại được đây? Có ai giúp tôi được không? X_X:-/

Trời ơi thế thì chết thật rồi T_T sao bạn không đồng bộ ra Outlook sau đó export ra excel vừa nhanh vừa an toàn hơn không.
:((
Mệt rồi đây

vuthemanh123

mình xài win7, đồng bộ ra outlook mà nó báo là cần microsoft exchange, cái này thì mình lại không có. Mấy lần uprom mình đều sync cái là ok ngay. Lần này mình tưởng xóa danh bạ đi thì cũng như lúc mới uprom, nào ngờ sync 1 cái thì trên mạng giống máy mình luôn, tức là trống trơn.
Mình cũng có dự phòng một ít như bạn nói khi trước mình xài win xp, nhưng không đầy đủ, bản cũ mà.
Không có cách nào thật sao. PPC không có thùng rác lưu file xóa sao?

windows1980

mình xài win7, đồng bộ ra outlook mà nó báo là cần microsoft exchange, cái này thì mình lại không có. Mấy lần uprom mình đều sync cái là ok ngay. Lần này mình tưởng xóa danh bạ đi thì cũng như lúc mới uprom, nào ngờ sync 1 cái thì trên mạng giống máy mình luôn, tức là trống trơn.
Mình cũng có dự phòng một ít như bạn nói khi trước mình xài win xp, nhưng không đầy đủ, bản cũ mà.
Không có cách nào thật sao. PPC không có thùng rác lưu file xóa sao?

Đó là do bạn chưa tạo tài khoản trong Microsoft outlook thôi.
Rất dễ dàng mà.
Cho mình YM mình sẽ thao tác hướng dẫn cho bạn.
;;)
Thanks nhé ^_^

thejoker1984

với winmo còn 1 tiện ích nữa là Jeyo mà ... cực kì đơn giản và tiện dụng ... backup đc cả danh bạ lẫn tin nhắn ...

windows1980

Các cách backup danhbạ, favorite, tank...

;;)
- Nếu dùng Rom energy và myclean bạn có thể dùng ứng dụng đi kèm theo là PIMbackup.
Bạn vào starmenu/PIMbackup để chạy
Đánh giá: Ứng dụng này cho phép backup contacts, favorite… dễ dàng ra 1 file khi cần bạn chỉ việc restore là OK (mình thấy ứng dụng này rất hay các bạn nhớ lưu file backup ra thẻ nhớ nhé hoặc copy ra nơi khác…)
- Dùng tính năng đồng bộ với Microsoft Outlook
Máy tính phải cài Microsoft Outlook (nó trong bộ Microsoft office) và bạn phải tạo 1 tài khoản bất kỳ trong Microsoft Outlook.
Cách tạo tài khoản:
Mở Microsoft Outlook \ Tools \ Account settings \ E-mail \ New \ Microsoft exchange, pop3, imap \ next \ khai bao các thông tin như các bạn vẫn cài mail trên HTC imagio (ai chưa có thì cứ tạo đại 1 cái chủ yếu cho có để nó đồng bộ danh bạ với HTC Imagio)
Đánh giá: Có khả năng đồng bộ tốt nhất (mail, contacts, tank, favorite…) Có thể chỉnh sửa tùy biến contacts dễ dàng export ra các định dạng khác nhau (excel, svc, access….)
- Dùng Microsoft my phone có sẵn trong tất cả các Rom
Bạn phải tạo tài khoản trên windows lives hoặc sử dụng tài khoản hotmail …
Vào starmenu \ microsoft my phone \ tiếp tục theo hướng dẫn
Đánh giá: Thời gian đồng bộ lâu (do upload lên website). Không linh động trong quá trình chỉnh sửa…

Các bạn bổ xung thêm nhé
Thanks nếu ok

Status
Không mở trả lời sau này.