• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những lỗi FW C6 For 5800 Ver11

nhatmobile

Các bạn sau khi Up ver 11 c6 xem có lỗi gì không nhé .

Lỗi đầu tiên mình thấy là cài Themes OminaHD bị lỗi khi cài đến gần hết thì báo không thể cài . Trước đó ở mọi FW mình đều cài Themes này Okey . Lỗi mỗi cái Themes thì cũng không có gì để nói nhưng khi mình Flash lại Ver51 nguyên thủy vẫn gây ra lỗi như vậy . Điều mà trước đó không hề sảy ra . :(:)(( . Mình thắc mắc tại sao Flash lại nguyên thủy rồi mà vẫn bị như vậy ( Mình đã tes 2em 5K8 )

Themes đó đây : Load

simhoang

Bạn thử flash xong thì cài liền đừng có khôi phục,backup gì cả xem sao.mình cũng gặp trường hợp đó trước đây,kể cả trước v51. Thứ hai là bạn thử xóa mấy mục trong private,sys,system,resource...trong thẻ nhớ và trong điện thoại xem nha

sw33tb0ytn

mình thì bị lỗi widget music,chơi nhạc nhưng nó ko hiển thị j ngoài màn hình cả,mặc dù đã reset máy,ae nào bị như thế và tìm ra cách khắc phục chưa :S

jackpham

jack xài thử 1 ngày cũng thấy khá nhiều lỗi. Chắc phải về lại phiên bản trước thôi. Pin và ram thấy ko cải thiên gì mà còn hao thêm.
-Phần mềm thì có cái cài vào đc nhưng ko thấy icon(Spb weather)
-Đồng hồ chờ hiển thị biến mất. Jack thích nhất là cái này. Nó giống các dòng N và E của Nokia.
-Báo thức không còn kéo trượt để tắt như v51(v10 và v11 đều bị lỗi này)
Và 1 số thứ linh tinh ae tìm tiếp nhé.

vutaikt

anh Jack dùng bản nào vậy
sao dùng 2 ngày rồi vẫn chưa bị lỗi gì hết ...
phím ẽpresss vẫn ngon. việt map vẫn dùng dc. ...

sirate

xài về v51 là tốt nhất , nghe nhạc hay hơn nữa ;)) đợi ổn định rồi flash ^^

ngoanrazor

Well-Known Member
Lỗi theme thì các bn dùng sisconten bung ra đc 3 file và build lại với số serial khác, thử xem

TungBach

mình cũng chưa thấy lỗi lầm gì cả, vẫn sài ngon mà:D chỉ có cái là Pin và ram kô cải thiện đc thôi, quan trọng nhất thì không làm, bùn:(

sw33tb0ytn

đã fix đc lỗi ko hiển thị contacts và music widget,là do add rompatcher vào,nó có file starter_non_critical_1.rsc của nó bị lỗi,ae nào add rompatcher vào thì chú ý ko đc chép file đấy vào nhá :D

galabuon

đã fix đc lỗi ko hiển thị contacts và music widget,là do add rompatcher vào,nó có file starter_non_critical_1.rsc của nó bị lỗi,ae nào add rompatcher vào thì chú ý ko đc chép file đấy vào nhá :D

moder ko bao giờ chép đè những file như starter_..., scriptini.txt, ecom ... . những file này phải tự edit mới ko lổi dc

@ : sẳn cho hỏi , có ae nào biết vì sao trong \private\200159c0\install chỉ xuất hiện các widget khoanh tròn 1 số widget còn lại ko thấy :-?

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

chính xác, tệp start_ rồi background_apps phải tự edit bởi các bản FW là khác nhau, các process cũng khác, cứ chép bừa lỗi là đúng thoai

mathanh

moder ko bao giờ chép đè những file như starter_..., scriptini.txt, ecom ... . những file này phải tự edit mới ko lổi dc

@ : sẳn cho hỏi , có ae nào biết vì sao trong \private\200159c0\install chỉ xuất hiện các widget khoanh tròn 1 số widget còn lại ko thấy :-?

những widget này muốn thấy nó thì trên đt phải có phần mềm này. nó mới cho chọn

sw33tb0ytn

còn 1 lỗi nhỏ nữa là fw 11 này hình như ko support rss feed hay sao ý,mình tạo feed mà toàn bị lỗi unknow error =((

TungBach

có cái lỗi này nữa nè : khi thực hiện cuộc gọi mà dùng tai phone khóa phím thì 3 phím xanh+ đỏ + Music vẫn sáng choang. bực mình :((

natan

Cái này kô bít có phải lỗi kô,mấy pác có ai chú ý là khi mình dùng bàn phím viết tay kô sử dụng được khi mình dùng ngôn ngữ viết TV kô nhỉ

maihuudan

tốn ram +pin, nhưng bù lại máy chay nhanh và ổn định, tui đo tốc độ máy thì thấy máy nhanh hơn fw51 hơn gấp đôi, nhưng nhiêu phần mềm cài ko được, số khác cài được nhưng chạy ko được hoặc bị lỗi, anh em nào sữa lại nhé,....chỉ góp ý kiến thui, ko chê bai gì đâu đấy.hihih

mathanh

Cái này kô bít có phải lỗi kô,mấy pác có ai chú ý là khi mình dùng bàn phím viết tay kô sử dụng được khi mình dùng ngôn ngữ viết TV kô nhỉ

đúng vậy không dùng được, trong khi bản 1.0 lại dùng bình thường, lagabuon ơi. có khì nào lên quan tới ecom không

vutaikt

FW C6 này ko dùng được cái ứng dụng Menu editor
có bác nào mod đc hình ảnh tạo thư mục mới màu vàng thành 1 thư mục khác có icon đẹp hơn ko...
nhìn cái thư mục vừa tạo màu vàng trong như thư mục winxp trên pc.