• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nimbuzz V3.22 Việt hoá giao lưu trên điện thoại bạn

viettin76

Member
Mượn lời a Kiên, cám ơn anh nhiều !
Nimbuzz là một chương trình CHAT đă năng trên Mobile sử dụng hệ điều hành Symbian S60,S80,S90... hỗ trợ nhiều tài khoản gồm Yahoo Messenger Skype, MSN, ICQ, AIM, Google Talk ...

Với Nimbuzz, bạn không còn lo mất danh bạ trong điện thoại của bạn vì trên Nimbuzz hỗ trợ chức năng để sao lưu và phục hồi các số liên lạc của bạn. Danh sách sẽ được sao lưu Online nên nếu chẳng may gặp phải sự cố sim lỗi, hỏng hoặc mất điện thoại bạn vẫn có thể giữ được số điện thoại liên lạc của bạn bè và người thân.

Sau khi cài thành công và chạy chương trình, bạn sẽ được yêu cầu đăng ký một tài khoản của Nimbuzz .

Chọn Create New Account để đăng ký 1 Account bên Nimbuzz (nếu có rồi không cần đăng ký lại) dùng Account mới đăng ký.đăng nhập vào Nimbuzz.

Chọn Options -> Setting -> communities chọn đăng nhập yahoo và các account khác nếu có. Đến đây các bạn đã có thể gọi đt chat voice với những ai đang online. lưu lại dòng chat và hộp thư thoại. Chụp hình và quay phim để gởi đi hay nhận hình và đoạn phim của người thân

Để tránh Nimbuzz tự chuyển cuộc gọi sang gsm khi không thực hiện được internet call .

Vào Setting -> Calls phần Call type chọn là internet Call

http://www.mediafire.com/?44l2ot516ixn16b

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
ủa,chưa có ai comment vài câu ak.???buồn nhẩy>??????:p
em chỉ góp ý bác viettin tí thôi.bác đừng để dòng tên bác to trên phía trên màn hình.ae rất kị mấy soft như thế bác ak.
đây là lời nói thật nên mong bác đừng giận em quá 1 ngày nha.có giận thì giận trong ngày thôi nha.:p

Dragon459

Manager
tên đó chỉ hiện lên có 1 lần là pi pi luôn đó anh Gồng,

ok.thế thì không còn vấn đề gì nữa ak.phục bác thật.gần 2000 str mà bác xơi ngon lành:D.em gặp cái nào trên 500 là ngán lắm.:p

JohnyNguyen

T.T chà,hình như cái nhiều nhất e làm là hơn 1,6k strings thì phải :ar! thế cũng tương đối khá rồi :D:D:D cỡ nimbuzz 2k thì lần trước e đang làm dở đc 1 nửa thì a viettin bem nên e ko làm nữa :D:D:D

viettin76

Member
phải không đó lão johny, trả giá hả ? lên lão rồi đó, phóng khoáng và quãng đại cho lớp trẻ lên nữa chứ, bản này mấy dòng nó khó VI lắm đó, chỉ cần sai 1 tí xíu thôi là vào chương trình nó đá ra liền đó

xinhgiai00

hix, kì công quá chừng, chỉ biết thank miệg chủ pic thôi vì on bằng đt. Cảm ơn chủ pic đã giúp đỡ vụ danh bạ, và thiệt lòng xin lỗi vì nt quấy rối bạn lúc VH PM NÀY.

viettin76

Member
phần mềm không chỉ lưu danh bạ hay trò chuyện thông thường, nó còn có chức năng thâu âm lại cuộc đàm thoại qua chat voice, chụp hình hay quoay 1 đoạn phim gởi sang người bên kia hay nhận từ bên kia, cũng cho anh gởi hộp thư thoại sang người bên kia, em chỉ khoái là chat voice sang nước ngoài miễn phí thôi

viettin76

Member
hình vẫn bình thường mà ang Gồng, hình hôm wa em chỉnh lại vì sợ ae kô hài lòng,

xinhgiai00

àh xin góp ý là trong menu chat có mất một số nút nhấn, như gọi biểu tượng và tùy chọn

viettin76

Member
anh vào tùy chọn bấm chèn biểu tượng là có, cò 2 ký hiệu kia là 2 tin nhấn anh nhắn đến lúc em đang Vi lên nó vi văng ra, nhưng anh bấm vào nó vẫn có mục hướng dẫn cho anh

hung160990

àh xin góp ý là trong menu chat có mất một số nút nhấn, như gọi biểu tượng và tùy chọn

mất biểu tượng thôi nhưng mà vẫn dùng được khi ấn vào nó
viettin fix lỗi này nữa là ok :)

viettin76

Member
em đang lấy âm thanh của yahoo trên pc chuyển đổi cho phần mềm này và đang bận Vi thêm 1 số soft nên chưa có rảnh ae thông cảm cho

hung160990

góp ý là bản trước có chỗ dịch sai
cái chỗ danh sánh ưa thích đấy
phía dưới phải dịch là không có danh sách ưa thích chứ
đây dịch là danh sách không ưu thích
ps: mà k biết có nhớ nhầm k nữa
check lại xem sao :D

viettin76

Member
bản này em đả kiểm tra 3 ngày nay rồi và đã khiểm đi kiểm lại nhiều lần rồi, nên em mới úp dưới này để cho anh khỏi tải ở trên, cám ơn anh đã góp ý để cho em rút kinh nghiệm lân sau,

hongthien9686

bác vietin76 có thể up cái giống yahoo lên kô ạ?
Nghe bác nói em tò mò quá!
Bác up lên đây cho ae thưởng thức với ạ.
Nếu kô bác gửi qua mail cho em nhé!
hongthien68@gmail.com
Đa tạ bác!