• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NINTENDO

bluef

Phần mềm giả lập game Nitendo 4 nút trên PPC dành cho ai hồi nhỏ khoái chơi game 4 nút.

Cài chương trình > open Rom > chọn loại đĩa.

Iem mới chỉ có cái game 64 trò. Ai có nhiều thì post lên cho iem với.

Chỉnh sửa cuối:

kenpham

Những game hay của Nes

đây là dòng game Kunio nổi tiếng. các bác nào đã từng chơi chắc biết: mấy trò có tụi lùn lùn đánh võ (phi long quyền), đá bóng, ....

kevin15112002

anh QUang ơi,trang web anh cho toàn là tiếng Nga,mò cả buổi nhức cả đầu mà không dơnload được 1 cái Rom cho Playstation nào cả?trang đó có Rom playS không anh?

smile188

Trong trang của bác Quang nhiều trò hay quá nhưng toàn tiếng Nga, em mò mãi mới down được (nó có ngay chữ download mà không để ý :D) Cảm ơn bác Quang nhé!

kevin15112002

Trang đó nói chung nếu tìm game super nintendo thì rất là tuyệt,nhưng nếu muốn tìm các game của gameboy advance hay game file ISO thì "bó chiếu" :)) Cái trang emu-land ò bác Quang thì oke về thể loại rom.nhưng ghét ở chỗ là tiếng Nga thôi.Mà tốc độ truyền tải và download of trang này thấy kém quá.cứ hay bị văng ra ngoài.Phải xài đến line cáp quang mới oke,mà lại mấy tiệm game có cáp quang mà đòi download thì nó đuổi về :(( thua.

Funeralist

Giả lập cho PSI trên PPC có nhưng bác định chạy kiểu gì :)) :)).

Cái Hx 4700 hay x51v thuộc hàng "đỉnh" của "đỉnh" trong PPC mà cấu hình còn khó nhoi được với một cái PSI. Bác chạy thử giả lập Gameboy Advance trên Hx4700 còn giật "đẹp" nữa là :D

kenshin13579

ác bác có thể vào trang emuv2.net để down file iso cho giả lập PS One và down các rom cho gameboy,nes,snes
Chúc các bạn tìm được game ung y

Ngoài ra các bạn có thể đăng kí trang G-master.com để down rom gameboy với 3 game 1 ngày nhưng với chất lượng tốt nhất.Luu ý bạn phải viết mấy bài thì mới down được(kể cả spam nó cũng chấp nhận)

Last edited by a moderator:

nick456

Thanks bác. E đang ko bít tìm mấy cái mario với contra ở đâu hóa ra chúng nó ở tất đây.^^

Ah các bác này. Cái PSI có chơi được trên O2 mini ko vậy?

ác bác có thể vào trang emuv2.net để down file iso cho giả lập PS One và down các rom cho gameboy,nes,snes
Chúc các bạn tìm được game ung y

Ngoài ra các bạn có thể đăng kí trang G-master.com để down rom gameboy với 3 game 1 ngày nhưng với chất lượng tốt nhất.Luu ý bạn phải viết mấy bài thì mới down được(kể cả spam nó cũng chấp nhận)

Bác làm ỏn cho e hỏi máy cái iso bác bảo nó nằm ở đâu vậy?

reddevil

Bác nào có roms mario ( ăn nấm cứu công chúa ) với xe tăng ko cho em xin với. mấy cái rom 64 ở trên ko chơi trên morph gear được :(

MrTrung

Bác nào có roms mario ( ăn nấm cứu công chúa ) với xe tăng ko cho em xin với. mấy cái rom 64 ở trên ko chơi trên morph gear được :(

Game Mario thì bạn để từ từ mình sẽ gửi lên còn Game Tank thì trên diễn đàn thiếu gì ????? Ví dụ như tại ĐÂY Chúc bạn tìm thấy được những gì mình cần trên diễn đàn chúng tôi :D :D :D :D :D

huw

rong trang của bác Quang nhiều trò hay quá nhưng toàn tiếng Nga,xin cảm ơn, nhưng down khó qua vi ko bit tiếng

Pac nào có game bóng đá chưởng phiên bản tiếng nhật ko, giup với.

link rom SPS ne, mo mai trang cua bac Quang, chi co 3 game thoi.
http://www.emu-land.net/consoles/psx/iso

lamcuong

rong trang của bác Quang nhiều trò hay quá nhưng toàn tiếng Nga,xin cảm ơn, nhưng down khó qua vi ko bit tiếng

Pac nào có game bóng đá chưởng phiên bản tiếng nhật ko, giup với.

link rom SPS ne, mo mai trang cua bac Quang, chi co 3 game thoi.
http://www.emu-land.net/consoles/psx/iso

Bạn vào trang này thử xem, nó cũng là một trang tiếng Nga nhưng có thể chọn tiếng Anh để hiển thị, có rất nhiều rom cho nhiều hệ máy ở đây:
http://emu-russia.km.ru/default.php?a=roms&l=en
Game bóng đá chưởng mà bạn nói là game đá banh tuyệt chiêu Subasa hả? Nếu đúng thì bạn vào đây tải Captain Tsubasa 1 và 2 dành cho hệ máy NES.
http://emu-russia.km.ru/default.php?a=roms&sid=nes&from=C&l=en
Captain Tsubasa 3, 4, 5, và Captain Tsubasa J dành cho hệ máy SNES.
http://emu-russia.km.ru/default.php?a=roms&sid=snes&from=C&l=en
Chúc vui! :)

atomcuibap

các bác thử chơi trên WM06 chưa ạ, sao em cài chương trình vào mở lên thì không thấy file Rom đâu cả, dù đả chép file cùng thư mục cài đặt.

lamcuong

các bác thử chơi trên WM06 chưa ạ, sao em cài chương trình vào mở lên thì không thấy file Rom đâu cả, dù đả chép file cùng thư mục cài đặt.

Bạn thử chép file rom vào My Documents trong máy xem hoặc là tạo thư mục My Documents trên thẻ nhớ rồi copy file rom vào. Mình thường làm cách này cho các trình giả lập khác, kết quả nhận được hết không bỏ xót bé nào.
Chúc vui!