• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800 lỗi File Corrupted khi cài đặt và Removing Fail! khi gỡ bỏ soft

trungclark

Bạn nào biết, giúp với!!!!!!!

Hiện tại mình đang sử dụng Nokia 5800 màu đỏ, chưa update Firmware.

Lúc trước máy mình cài đặt soft hoặc game đều bình thường, chỉ báo lỗi chứng chỉ hết hạn thôi.

--> Còn bi giờ nó báo là File Corrupted, mặc dù lúc trước mình cài soft đó ko bị lỗi gì hết. Mình cũng chẳng biết sao nữa. Giờ ko cài thêm được gì hết. Hầu hết các soft hay game đều bị, còn 1 số ít còn lại (khoảng 5%) thì ko bị.

Bi giờ mình vào gõ bỏ chương trình có icon màu đỏ cũng ko dc luôn. Báo là Removing Fail. Còn chương trình có icon màu xanh thì uninstall bình thường.

Bạn nào gặp trường hợp này rồi thì chỉ cho mình cách giải quyết với.

Cám ơn rất nhiều.

thanhdhl2003

Bạn nào biết, giúp với!!!!!!!

Hiện tại mình đang sử dụng Nokia 5800 màu đỏ, chưa update Firmware.

Lúc trước máy mình cài đặt soft hoặc game đều bình thường, chỉ báo lỗi chứng chỉ hết hạn thôi.

--> Còn bi giờ nó báo là File Corrupted, mặc dù lúc trước mình cài soft đó ko bị lỗi gì hết. Mình cũng chẳng biết sao nữa. Giờ ko cài thêm được gì hết. Hầu hết các soft hay game đều bị, còn 1 số ít còn lại (khoảng 5%) thì ko bị.

Bi giờ mình vào gõ bỏ chương trình có icon màu đỏ cũng ko dc luôn. Báo là Removing Fail. Còn chương trình có icon màu xanh thì uninstall bình thường.

Bạn nào gặp trường hợp này rồi thì chỉ cho mình cách giải quyết với.

Cám ơn rất nhiều.

Bạn nói gì tùm lum khó hiểu quá. Gì mà icon màu xanh, icon màu đỏ :O
Cách khắc phục tốt nhất: Format thẻ, reset máy (*#7370*), nếu vẫn kg hết thì Flash lại nha bạn :D

trungclark

icon màu đỏ, màu xanh là như thế này...
--> Khi vào Install app. máy sẽ phân biệt tùy loại soft hoặc game, nó sẽ cho hiển thị icon bên trái tên Soft hoặc game đó có hình màu đỏ hoặc màu xanh đó muh.

m0nk3y86

icon màu đỏ, màu xanh là như thế này...
--> Khi vào Install app. máy sẽ phân biệt tùy loại soft hoặc game, nó sẽ cho hiển thị icon bên trái tên Soft hoặc game đó có hình màu đỏ hoặc màu xanh đó muh.
Hwa đọc ko hỉu j, bh đã hỉu òy. Có n pm mún cài lại thì fải gỡ bỏ hoàn toàn bạn cũ đi. Nhưng vđề của bạn thì mình khuyên nên fomat lại rùi cài là vô tư ý mà. Nhớ hack lun cho đỡ lằng nhằng mấy cái vụ hết hạn nhé!

vinhnhi123

kinh nghiệm cùi của mình, là khi bạn cài soft nào thì khi rút thẻ nhớ ra phải nhấm switch on/off, chọn removve thẻ thì mới ok, còn khi ko mà rút thẻ ra khỏi máy là bị tình trạng trên. Còn không nữa thì *#7370# reset máy lại, format thẻ nhớ, cài lại .... từ đầu!

LeMyChinh

mình cũng gặp trường hợp như bạn rùi 4mat lại máy là hết ngay mà.tốt nhất bạn nên up FW 20 rui hack dùng ổn định mà ko lo jie` vài cái vụ linh tinh này nữa.^^

kinh nghiệm cùi của mình, là khi bạn cài soft nào thì khi rút thẻ nhớ ra phải nhấm switch on/off, chọn removve thẻ thì mới ok, còn khi ko mà rút thẻ ra khỏi máy là bị tình trạng trên. Còn không nữa thì *#7370# reset máy lại, format thẻ nhớ, cài lại .... từ đầu!

cái này mình nghĩ cũng chẳng cần đâu vì khi bạn rút thẻ nhớ ra máy sẽ bắt bạn remove ngay ko ấn ok ko được ấy chứ:p

conmongxa

deo phai dau.loi file corup tau cug bi.luc trk mua may ve fw 7.10,cai pm game ko sao.xog update len 7.20 thi van pm game day n cai laj bao file corup.format may van ko dc.cha hjeu bi sao.con icon xanh do la nhu nay,khj caj soft n sof ma tu dog caj vo may voj muk djk phat trjen la mau do vd nhu mobj pocket read..,helo0x...con game cac thu loag ngoag la mau xanh

0541120140

deo phai dau.loi file corup tau cug bi.luc trk mua may ve fw 7.10,cai pm game ko sao.xog update len 7.20 thi van pm game day n cai laj bao file corup.format may van ko dc.cha hjeu bi sao.con icon xanh do la nhu nay,khj caj soft n sof ma tu dog caj vo may voj muk djk phat trjen la mau do vd nhu mobj pocket read..,helo0x...con game cac thu loag ngoag la mau xanh
bạn thử định dạng lại thẻ nhớ xem trước mình cũng bị như vậy 4 mát lại là hết

Radium

Moderator

flash máy đi là ok hết bạn ơi. viết có dấu nha bạn ;;)