• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 9300

notlang

Nokia 9300 la series 80 hay 90 vậy mấy bác? thằng cháu em nó hòi, e nói là 80, nó nói bạn nó nói 90, thế là e..chạy lên đây hỏi mấy bác rồi về trị nó!
Giúp e hen?

Chỉnh sửa cuối:

vat1984

S80, bác tham khảo hay dùng công cụ search đi, hỏi như vậy loãng quá, dòng communicator của Nokia là S80, S90 thì mới chỉ có 7710 thôi

tvd2284

Máy 9300 của mình sao khi cài Agilemessenger lại không chạy đựoc. Muốn format lại thì dùng mã số nào ?Chắc phải format lại thì nó mới chạy

luctt

Máy 9300 của mình sao khi cài Agilemessenger lại không chạy đựoc. Muốn format lại thì dùng mã số nào ?Chắc phải format lại thì nó mới chạy

Reset lại máy:

1. Tắt máy
2. Khởi động ki đến chữ Nokia thì nhấn tổ hợp phím ctr + shift + F. Sau đó nhấn Format

Lưu ý
Bakup dữ liệu trước và Pin phải còn khá

Good luck

khoi

Reset lại máy:

1. Tắt máy
2. Khởi động ki đến chữ Nokia thì nhấn tổ hợp phím ctr + shift + F. Sau đó nhấn Format

Lưu ý
Bakup dữ liệu trước và Pin phải còn khá

Good luck
Mình có con cổ Nokia 9210i không biết sao mà mình cài font tiếng việt máy yêu cầu khở động lại mình tháo pin lắp lại ( chứ máy này không biết cách khởi động lại ) bây giờ màn hình sáng trắng không hiển thị gì hết, âm thanh bàn phím vẩn có , mình muốn format lại như cách trên nhưng không được máy không hiển thị gì hết, kể cả không hiện chữ Nokia. Các bạn có chiêu nào hướng dẩn mình với

Hungpdahl

Well-Known Member
nếu làm bằng tay k được thì dùng Box UHF hay NOX để reste là được.

khoi

nếu làm bằng tay k được thì dùng Box UHF hay NOX để reste là được.
Mình không hiểu lắm bạn có thể giúp rỏ hơn , vì mình chưa sử dụng máy S80 lần nào hết.

Hungpdahl

Well-Known Member
là hộp chuyên dụng dùng để flash đó.Nếu k có thì mang ra của hàng họ làm cho.

khoi

là hộp chuyên dụng dùng để flash đó.Nếu k có thì mang ra của hàng họ làm cho.
Cho hỏi thêm nokia 9210i flash lại Firmware ver nào ?và tải ở đâu vậy? nếu được bạn hướng dẩn trình tự thực hiện mình mua box UHF làm

khoi

Nếu mua BOX thì có đĩa đi theo mà.
Mình mượn box test thử Firmware hiện tại v6.0 mà mình không có chỉ có hai bản 5.xx nên không flash được không dám tẩy flash sợ mất IMEI , bạn có thể cho mình link tải bản 6.xx với, mình tìm chưa ra

Hungpdahl

Well-Known Member
chạy flash không mất IME của máy được đâu.Mình k có bản 6.0 chỉ có bản 5..thôi.UI Settings cho nó là được cần gì chạy flash.

khoi

chạy flash không mất IME của máy được đâu.Mình k có bản 6.0 chỉ có bản 5..thôi.UI Settings cho nó là được cần gì chạy flash.
Vậy bạn hướng dẩn UI setings với mình dốt cái này quá

Hungpdahl

Well-Known Member
connect máy xong bạn bấm vào Info nó đọc xong ở dưới trữ IU Options bạn đành dấu hết các ô đó,rồi UI Sttings và đợi một lát.

datvt

em có con 9300 muốn cài trò chơi mà ko làm thế nào cài đc nó toàn báo là ko có java nên nó ko cho cài ra có bác nào gặp trường hợp này chỉ cho em cách giải quyết với

jakasi

các bạn nghe rành về n9300 qáu cho mình hỏi n9300 có nâng cấp thành n9300i ko vậy?