• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Care có khi nào đổi máy mới ?

Florida

Mình đi bảo hành ở Nokia Care 3 lần rồi mà ko khỏi bệnh Camera thường xuyên tối om, và xem Videos ko lên hình. Vậy mình có thể đề nghị NC đổi máy mới đc ko...

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đi bảo hành ở Nokia Care 3 lần rồi mà ko khỏi bệnh Camera thường xuyên tối om, và xem Videos ko lên hình. Vậy mình có thể đề nghị NC đổi máy mới đc ko...

Nó chỉ đổi máy mới khi máy bác mới mua trong vòng 3 ngày đầu thôi. Còn qua time đó thì nó chỉ sửa máy thôi.

Florida

mình mua đc 1 tuần, mang đi sửa 2 tuần, dùng 2 ngày, lại mang đi sửa đến hôm nay là 2 ngày nữa rồi... Thời gian bảo hành còn lâu hơn thời gian dùng máy :(

Kenji1992

mình mua đc 1 tuần, mang đi sửa 2 tuần, dùng 2 ngày, lại mang đi sửa đến hôm nay là 2 ngày nữa rồi... Thời gian bảo hành còn lâu hơn thời gian dùng máy :(

tội cho bạn nhỉ , mua trúng máy dỏm

Steavankas

Chỉ đổi khi mua trong 3 ngày. Nếu lí do về lỗi của máy,.. CÒn ko thì nó bảo hành. Đem ra kêu nó thay cái camera cho

Florida

Chỉ đổi khi mua trong 3 ngày. Nếu lí do về lỗi của máy,.. CÒn ko thì nó bảo hành. Đem ra kêu nó thay cái camera cho

Thay camera rồi mà ko khỏi bệnh bạn à :( Camera vẫn chụp đc vài kiểu trước khi tối thui mà. Cả xem video cũng tối om thì chắc là do 1 bệnh gì khác thôi :(

Kenji1992

Thay camera rồi mà ko khỏi bệnh bạn à :( Camera vẫn chụp đc vài kiểu trước khi tối thui mà. Cả xem video cũng tối om thì chắc là do 1 bệnh gì khác thôi :(

theo mình nghĩ có thể main của máy bị xung đột nên dẫn đến tình trạng đó , bạn nên tìm 1 ai đó am hiểu dt mà hỏi đi .

Steavankas

Cái này thì e 5800 nào cũng bị. Chiụ thôi. BUổi tối thì chịu khó chụp nơi có chút ánh sáng. Bỏ nắp ra để cải thiện chất lượng. Còn cái Video em 5800. Buổi tối khi khỏi nói rùi :-?

Inuyasha1987

Khổ thân bạn nhỉ, đã thay camera mà vẫn bị thì chắc ko chỉ bị lỗi ở camera đâu, chứng tỏ bọn NC làm ăn cũng ko fải tốt nhỉ. Video ko lên hình liệu có fải bị lỗi của hệ điều hành ko ? Bạn đã thử plash lại FW chưa ?

Kenji1992

Khổ thân bạn nhỉ, đã thay camera mà vẫn bị thì chắc ko chỉ bị lỗi ở camera đâu, chứng tỏ bọn NC làm ăn cũng ko fải tốt nhỉ. Video ko lên hình liệu có fải bị lỗi của hệ điều hành ko ? Bạn đã thử plash lại FW chưa ?

mình nghĩ úp fw mới cũng chẵng giải quyết gì đc đâu bạn àh . chỉ mất công mà thôi . mình nghĩ là do xung đột các bo mạch của máy nên mới vậy . đó chỉ là ý kiến cá nhân . pác nào am hiểu thì vào giải quyết giùm chủ topic

Florida

mình nghĩ úp fw mới cũng chẵng giải quyết gì đc đâu bạn àh . chỉ mất công mà thôi . mình nghĩ là do xung đột các bo mạch của máy nên mới vậy . đó chỉ là ý kiến cá nhân . pác nào am hiểu thì vào giải quyết giùm chủ topic

Thanks bạn đã phán đoán cho mình. Mình Flash lại chục lần các loại FW mà vẫn bị. Có lẽ do main.

hongthanh

Cái này thì e 5800 nào cũng bị. Chiụ thôi. BUổi tối thì chịu khó chụp nơi có chút ánh sáng. Bỏ nắp ra để cải thiện chất lượng. Còn cái Video em 5800. Buổi tối khi khỏi nói rùi :-?

Ai bảo 5800 cái nào cũng bị hả? Hỏng là hỏng camera nó không hoạt động được lâu chứ không phải như là bạn nói chụp ảnh kém.

IPHONE12

Lỗi Men thì thay Men họ BH Từ a đến z mà.chẳng may b mua phải máy lỗi thôi chứ C.ty Nc cũng uy tín mà

your_rules

Lỗi Men thì thay Men họ BH Từ a đến z mà.chẳng may b mua phải máy lỗi thôi chứ C.ty Nc cũng uy tín mà

Bạn nói đúng đó but wan trọng ở đây là bạn có chứng minh được là nó bị hư Main k?
NC sửa cho bạn, lúc bạn đem về thì vài bữa sau nó lại hư, bạn đem đến thì nó tiếp tục sửa tiếp, theo mình ngĩ thì chắc nó sẽ đợi khi nào mà sửa k đc nữa thì mới thay cho bạn

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Bạn nói đúng đó but wan trọng ở đây là bạn có chứng minh được là nó bị hư Main k?
NC sửa cho bạn, lúc bạn đem về thì vài bữa sau nó lại thư, bạn đem đến thì nó tiếp tục sửa tiếp, theo mình ngĩ thì chắc nó sẽ đợi khi nào mà sửa k đc nữa thì mới thay cho bạn

Đúng như bạn nói,máy hư thì cứ bảo hành hoài thôi,khi nào mà khách làm dữ quá tụi Care mới thay Main cho :-/
Tình hình là tụi Nokia Care càng ngày càng tệ,bảo hành về y như rằng phải vác máy lên ngồi chầu chực suốt,những người giỏi thì ra ngoài hết rồi,còn lại thì....:-?? riết làm mất uy tín cho người dùng và các đại lý,cửa hàng :(

IPHONE12

tốt nhất là yêu cầu họ thay Men đi.sữa mấy lần rùi đâu đc.chắc họ mún cho khj nào lát Men thì mới đổi