• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia FW Cleaner 2.0 - Chương trính gỡ bỏ ứng dụng FW từ Newcooller.

nam_tran2701

Chương trình này được viết để gỡ bỏ ứng dụng trong FW 5530-5800-port C6, chưa test trên những phiên bản FW khác nhưng tác giả cho rằng nó sẽ hoạt động 1 phần hoặc toan bộ.

Đến lúc này số ứng dụng có thể được gỡ bỏ bao gồm:
Drawing, FileBrowser, ZIP Manager, Quick Office, Adobe Reader, Welcome, My Nokia, About, Settings wizard, Operator menu, Voice commands, Message reader,
Active notes, Notes, Search, Chat, Nokia Maps, Ovi Music, Ovi Sync, OVI Store, Share Online, Podcasting, Help, Converter, Radio, Dictionary,
Calculator, Nokia Browser, Voice recorder, E-Mail, Accessory setup, Ovi Contacts, Slide to Unlock, Image print, Online Support, Phone switch, Image Editor, Video Call,
Mediabar, Conversation, Speed dial.

Theme có thể được gỡ bỏ:
Light, Dark, White, Pink, Blue.

Những ứng dụng có thể được phục hồi (restore)

About, Podcasting, Notes, Active Notes, Drawing, Chat, Ovi Music, Ovi Sync, Settings wizard, Radio, Dictionary, Calculator, Search, Nokia Browser,
Voice recorder, E-Mail, Accessory setup, Ovi Contacts, Slide to Unlock.

Themes: Light, Dark, White.

Cái này mình Down về vọc sơ chưa Flash lại thử, nhìn chung các bạn chọn dường dẫn tới Rofs2 sau đó thích gỡ bỏ cái nào check vào ứng dụng đó, sau đó bấm "add" và Click "Delete", phục hồi cũng đánh check vào app chọn lựa và nhấn "return", các bạn có thể xem coi dung lượng trống khi remove các app bằng cách click vào "calculatate"

Link Dowload

Bộ Full, gồm chức năng tháo bỏ và phục hồi:

FULL

Bộ này chỉ có thể gỡ bỏ, không bao gồm chức năng phục hồi:

Without recovery

daugiang1987

Test thữ hiệu quả ko namtran sao mình thữ xóa một số ap nhưng khi kiểm tra thì vẩn thấy file xóa có hết đâu

nam_tran2701

Test thữ hiệu quả ko namtran sao mình thữ xóa một số ap nhưng khi kiểm tra thì vẩn thấy file xóa có hết đâu

mình đã test, nó làm việc, đây là screenshot những app mình tick chọn xóa.

và screen shoot trên điện thoại sau khi xóa.

mất phần đọc tin nhắn

máy nhạc bị xóa mất 2 thằng

Tool bị xóa 1 số app theo máy

trong setting: email và speech đã lên đường.

TungBach

Đây là 2 cái app ovimusic và radio nó xóa chưa hết nên còn sót lại icon nè:

cái nì fải sửa cả 1 số dòng trong file .xml nữa, mà xóa như thế thì công cụ sẽ không làm đc :))=))
p/s: các bạn thử xóa 1 số app rùi cài vào xem. nếu cài vào lại đc thì cũng chấp nhận đc :D
đối với 1 số V5 khác do các app nó còn nằm cả trong core nên việc xóa hết là không tưởng-> chỉ áp dụng cho các máy làm lại core từ PNHT

thanhhaifire

có cái này mấy cooker gà như em khỏe rùi, thanks chủ pic
trùi em thử réturn cái settingwidza mà nó vào đc 2/2 rùi thôi ko set email đc potay

0908727527

Đây là 2 cái app ovimusic và radio nó xóa chưa hết nên còn sót lại icon nè:

Xóa 2 cái đó nè a ;;)
- Photos xóa hết chỉ để lại All... + Albums
- Music xóa radio + ovimusic
- Video xóa ... ( k nhớ )

Chỉnh sửa cuối: