• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 - RM 559 v31.0.034 - The X Firmware

manhnguyenvn

Thấy bản này bên dailymobile cho v31 của X6

its written in gold just for the high class users
the new 31.0.004 FW is here hacked and moded

so whats new??
1- its fast
2- the KS is really nice and smooth
3- the "Nokia PC suite" mode is "Ovi Suite" Now
4- again its really fast
5- MPX latest version
6- FW langs "AR-EN-FR"
7- hacked using installserver in Z:\

so what did you done?
1- MPX will read from E:\music
2- received files folder is "My Received Files"
3- and some personalizations
4- between you and my the gallery will not read the "My Safe" folder in the mass storage, use it wised

can we have a look?

Đã thêm ngôn ngữ tiếng việt và add thêm 1 vài mod nhỏ.
ae dùng thử

jan1789

Bản FW này ngộ thế, FW gốc của Nokia là 141 MB, bản này bên đó họ cook lại mà sao còn chỉ 138 thế

boy_online01

ACE có ai có bản cfw c6 cho x6 v31 chưa vậy ACE!.

Có gì khác nhau ko nhỉ? Mình nghĩ là CFW C6 cho X6 v30 và CFW C6 cho X6 v31 đều như nhau, vì là X6 nhưng lại chạy FW C6 chứ ko phải FW X6, trong khi FW C6 vẫn là version 20 => CFW C6/X6 v30= CFW C6/X6 v31. Trường hợp bạn đã up FW v31 cho X6 chắc phải đợi cho FW C6 ra ver mới rồi PNHT mới port sang quá (cũng tùy thái độ của PNHT với X6, thích thì nó port luôn FW C6 v20-> X6 v31, ko thích thì mình phải đợi thôi).
Chả biết mình hiểu thế đã đúng chưa ;;)? Có gì sai các bồ chém nhẹ tay :D

soc0la

Có gì khác nhau ko nhỉ? Mình nghĩ là CFW C6 cho X6 v30 và CFW C6 cho X6 v31 đều như nhau, vì là X6 nhưng lại chạy FW C6 chứ ko phải FW X6, trong khi FW C6 vẫn là version 20 => CFW C6/X6 v30= CFW C6/X6 v31. Trường hợp bạn đã up FW v31 cho X6 chắc phải đợi cho FW C6 ra ver mới rồi PNHT mới port sang quá (cũng tùy thái độ của PNHT với X6, thích thì nó port luôn FW C6 v20-> X6 v31, ko thích thì mình phải đợi thôi).
Chả biết mình hiểu thế đã đúng chưa ;;)? Có gì sai các bồ chém nhẹ tay :D

đúng quá rồi còn j hả bác!

caobang200

nếu bản v31 này ko có gì khác biệt lắm thì cứ dùng cfw C6-02 x6 là ngon rồi. khoái mỗi cái xoay ngang màn hình với mở khóa bằng phím menu trắng.:p

vuducthanh2007

ban nay lay goc ben CFW G-Mod Nokia X6- RM559 V31 By Krl1995 da add them TV, lay chu de cua dailymobile cho v31 của X6 chay tot, on dinh ( da test) MOD ngay 10-2-2011. Hien dang UP len Mediafile. toi nay se co

Chỉnh sửa cuối:

teenbn

ban nay lay goc ben CFW G-Mod Nokia X6- RM559 V31 By Krl1995 da add them TV, lay chu de cua dailymobile cho v31 của X6 chay tot, on dinh ( da test) MOD ngay 10-2-2011. Hien dang UP len Mediafile. toi nay se co

muộn rồi mà vẫn chưa thấy đâu @@

khankk9x

Um doi.bac hoi lau.bun ngu?qua'

dongkivs

Bản nầy có cải tiến gì đáng kể ko nhỉ? KO biết fix đc lỗi wifi ko nữa?

vuducthanh2007

Ban nay da test ca wifi, chay tot lam. dang MOD them widget, noi them la chu de mau vang rat dep, toc do nhanh, RAM con toi 53M. bay gio se up hinh con file up sau. thong cam vi con ban di cong tac.
1- Chu de cua dailymobile cho v31 của X6: ngay tai dien dan nay
2- MOD cua ben CFW G-Mod Nokia X6- RM559 V31 By Krl1995:
dich ra bang google hoi chuoi mot ty, thong cam:
CFW G-Mod Nokia X6- RM559 v31 by krl1995

Phiên bản v31 Para RM-559

Mods:

Hacking với installerserver.exe

UI mjor

Tăng cường RAM,

Cải thiện chất lượng hình ảnh.

Tự động chạy các ứng dụng gỡ bỏ.

Chào mừng đến với Nokia gỡ bỏ.

Bắt đầu nhanh hơn và tốt hơn.

Cache chuyển từ C: để E:

Download: [Chỉ có thành viên mới có thể thấy liên kết. Click vào đây để đăng ký ...]

Kiểm tra RAM:

Điện thoại: 50 MB hoàn toàn miễn phí với 7 ứng dụng mở.

Sau khi RAMBlow: 60 MB của miễn phí với 2 ứng dụng mở.

Nhưng Mods:

HS Orange sóng thần:

caobang200

tạo thêm cái màn hình widget như của C6 nhìn cho đẹp,ef thêm hiệu ứng sao lấp lánh nhẹ nữa ^^