• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NoSpot - Loại bỏ Spotlight ra khỏi màn hình Springboard

Zenki

Super V.I.P
Từ khi lên FW 3.x đến giờ chắc hẳn không ai không biết đến cái Spotlight trên màn hình Springboard nằm trước trang Home Screen và chắc hẳn cũng ít có ai sử dụng đến tính năng này. Trên Cydia đã có 1 Ứng dụng giúp ta loại bỏ luôn trang Spotlight ra khỏi Springboard.

Ứng dụng này FREE trên Source Bigboss, các bạn tìm với từ khóa "NOSPOT" cài đặt và Respring lại máy.

Ai không có WIFI có thể tải file .deb - DOWNLOAD -

xenosensi

Spotlight là trang có hình cái kính search đúng ko anh..và cho em xin cái Font của anh với, nó đẹp quá.. Nếu anh có nhiều Font khác nữa thì share em vài cái cũng được. và cuối cùng là chỉ giúp em chép vào đường dẫn nào luôn nha. thx nhìu nhìu

AquaSta

Moderator
Spotlight là trang có hình cái kính search đúng ko anh..và cho em xin cái Font của anh với, nó đẹp quá.. Nếu anh có nhiều Font khác nữa thì share em vài cái cũng được. và cuối cùng là chỉ giúp em chép vào đường dẫn nào luôn nha. thx nhìu nhìu
Chép font định dạng .ttc vào System/Libarary/Fonts/Cache
Nhớ lưu lại font gốc đề phòng bị crash (trường hợp font thêm vào không chuẩn .ttc) - Nếu bị crash thì dùng i-funbox hoặc iPSuite để fix, không dùng được winscp
Nhớ đổi tên thành Helvetica.ttc (đây là font dành cho systems)

bingbongbich

Hiện tại theo mình biết thì Nospot chưa update cho bản 4.2.1, cài dính liền, hjx, đang cần cái này để xóa Spotlight :(

tuancan

Hiện tại theo mình biết thì Nospot chưa update cho bản 4.2.1, cài dính liền, hjx, đang cần cái này để xóa Spotlight :(

chính xác bạn ah mình mới up 4.2.1 cài vào dính luôn phải Restone lại
bao giờ mới có bản cập nhật cho 4.2.1 nhỉ

bingbongbich

chính xác bạn ah mình mới up 4.2.1 cài vào dính luôn phải Restone lại
bao giờ mới có bản cập nhật cho 4.2.1 nhỉ

Tình hình là chưa biết đến bao giờ, tắt Spotlight đi mà chưa được :D