• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Nov 11] udK Syrius R4 - Blackstone Build 20757.1.4.0 - WWE

huynhchihung

udK Syrius R4

* Base ROM:
o Based on latest Official HTC Windows Mobile 6.1 release
o OEM: 3.18.457.0 + 3D Driver
o SYS: Official Build 20757.1.4.0 from Blackstone
o XIP: Removed UL partition (thanks to bepe), removed some modules
o .NET Compact Framework 3.5
* Apps included:
o Manila 2D
o Adobe Reader
o Audio Manager & Audio Booster
o HTC Album
o Voice Recorder
o Enlarge Start Menu
o XT9 Keyboard
o JBed Java
o Large Title Bar
o Quick GPS
o Random Access
o RSS Hub
o Streaming Media Player
o Opera Browser + Flash plug-in
o Task Manager
o YouTube
o FM Radio
o PDM v4
o Office Mobile 2007
o Pocket RAR
o Windows Live + Live Messenger

đả test rồi sử dụng tốt lắm .chụp ảnh auto focus.chạy mượt ,là bản Rom đáng để các bạn sử dụng đấy!!!!
http://shorl.com/fopirifryjopy
Password: "syriusr4"

Chỉnh sửa cuối:

culon

bản Rom này tuyệt thật bác hung ơi!!!chạy nhanh và rất mượt.chụp hình đẹp,khi có cuộc gọi nhỡ và tin nhấn đèn chuyển màu.cám ơn bác hung nhiều nhé!!!

exec

udK Syrius R4

* Base ROM:
o Based on latest Official HTC Windows Mobile 6.1 release
o OEM: 3.18.457.0 + 3D Driver
o SYS: Official Build 20757.1.4.0 from Blackstone
o XIP: Removed UL partition (thanks to bepe), removed some modules
o .NET Compact Framework 3.5
* Apps included:
o Manila 2D
o Adobe Reader
o Audio Manager & Audio Booster
o HTC Album
o Voice Recorder
o Enlarge Start Menu
o XT9 Keyboard
o JBed Java
o Large Title Bar
o Quick GPS
o Random Access
o RSS Hub
o Streaming Media Player
o Opera Browser + Flash plug-in
o Task Manager
o YouTube
o FM Radio
o PDM v4
o Office Mobile 2007
o Pocket RAR
o Windows Live + Live Messenger

đả test rồi sử dụng tốt lắm .chụp ảnh auto focus.chạy mượt ,là bản Rom đáng để các bạn sử dụng đấy!!!!
http://shorl.com/fopirifryjopy
Password: "syriusr4"

Có Trojạn Win32 khi quét bằng KIS 2009. Xin chú ý cẩn thận.

lonebeast

Nói thật với các bạn một sự thật là: mấy bản ROM này đều chạy không mượt và nhanh bằng ROM chú Quang làm. Mình đang chờ xem bản ROM mới bên xda đưa ra thế nào (hôm qua thử xong phải up lại ROM của chú Quang liền)

huynhchihung

Nói thật với các bạn một sự thật là: mấy bản ROM này đều chạy không mượt và nhanh bằng ROM chú Quang làm. Mình đang chờ xem bản ROM mới bên xda đưa ra thế nào (hôm qua thử xong phải up lại ROM của chú Quang liền)

chú Quang cũng là thần tượng của tôi đấy!nhưng trên diễn đàn không nên so sánh như thế,xem ra rất khập khiển.bản Rom nào cung có cái hay riêng,do đó chúng ta mới cảm thấy rất náo nức khi up rom phải không?tôi là tín đồ của bác Quang từ V36 đến V41 nhưng những Rom này có vài lổi nhỏ,về camera ,tương thích phần mềm...đến khi xài Rom trên thấy rất vừa ý nên muốn giới thiệu cho các bạn khác dùng thôi.diển đàn là nơi học hỏi lẩn nhau không nên so sánh thế bạn ơi=D>=D>=D>

lonebeast

Rất cám ơn bạn đã góp ý!
Nhưng tôi vẫn phải khẳng định điều đó, sau khi up xong bản này và test xong thì có nhận xét là vào 1 chương trình nào đó là tương đối lâu, chương trình M2D ngoài màn hình vuốt trượt chậm cho nên tôi mới mạo muội đưa ra nhận xét đó.
Tất nhiên mỗi bản ROM khi được buil sẽ chứa cả những điểm tích cực cũng như chưa hoàn thiện, song là một tín đồ của PPC chúng ta nên cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm, cả cái đã được và chưa được không chỉ của ROM mà của cả các phần mềm.
Một lần nữa rất cám ơn bạn đã góp ý!