• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NoviiRemote Deluxe - ĐIỀU KHIỂN TV TRÊN PalmOS

PhamQuang

Manager

NoviiRemote Deluxe v3.4 Build-2006.07.16b.IRv65 (PalmOS)

Đây là phiên bản mới nhất hiện nay phần mềm Novii hỗ trợ để điều khiển TV và các dụng cụ điện từ PalmOS.

Phần mềm đã CR, có thể tải theo Link:

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=154

MrTrung

NoviiRemote Classic for Palm OS

Thấy chú Quang cô đơn quá nên cháu xin đóng góp thêm vào bộ sưu tập này một phiên bản nữa .

Link Download : PDAVIET.NET

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager

NoviiRemote Deluxe v3.5 (New)​

Phiên bản mới phần mềm điều khiển TV bằng Palm.
- Cài đặt soft và MTK.
- Sau khi ĐK xong, có thể xóa MTK nhưng Code *.pdb thì để lại.

Phần mềm cùng MTK đưa kèm duới đây.

andrey

cám ơn bác, nhưng có C***R không? Tui install vào TREO 650, nhưng chỉ giùng vài ngày được thui.
thanks

MrTrung

cám ơn bác, nhưng có C***R không? Tui install vào TREO 650, nhưng chỉ giùng vài ngày được thui.
thanks

Tất cả các phần mềm khi đưa vào diễn đàn đều đã đc bẻ CRK. Riêng các phần mềm về điều khiển các bước cài đặt như sau:
+) Cài đặt phần mềm như bình thường.
+) Copy phần CRK đính kèm tệp trên diễn đàn vào thư mục vừa cài đặt là oke.
Các phần mềm điều khiển này rất hữu ích nó có thể ktra đc hàng giả và hàng thật những chiếc tivi hay bất cứ thứ gì có trên bảng điều khiển của phần mềm đều có thể ktra. Nếu là hàng thật thì phần mềm này giúp bạn điều khiển một cách dễ dàng còn nếu ko phải hàng chính hãng sẽ không điều khiển được. Hy vọng phần mềm này sẽ đem lại những điều bổ ích cho các bạn.;;) ;;) ;;)

MrTrung

Hướng dẫn các bước dùng NoviiRemote Deluxe học từ điều khiển từ xa​

Trước khi bắt đầu hãy chắc chắn rằng đã bật tính năng nhận các data gửi đến hồng ngoại của máy: 8-| 8-| 8-| ( Tự bật nghe)

Tạo Codebase mới:

1. Vào Options (nếu không thấy thì nhấn vào chữ menu) chọn New device

2. Chọn Create new codebase and learn it sau đó nhấn Next

3. Chọn 1 trong 2 Skin (mình lấy defaut) > Next

4. Chọn loại thiết bị điện tử cần điều khiển trong danh sách (vi dụ chọn TV) > Next

5. Gán phím nóng (hot button) và đặt tên cho phím này > Next

6. Đặt tên cho Codebase này, stick vào ô "Check the box if you wish learn the code just now" > Finish

7. Chọn chế độ học Single hay double, tốt nhất chọn chế độ Single, nếu không điều khiển được hãy sử dụng Double > Start Learning

8. Để học nút nào thì nhấn vào nút đó sau đó hướng cổng hồng ngoại của điều khiển từ xa (ĐKTX) và PPC vào nhau, nhấn giữ nút tương ứng trên ĐKTX đến khi nghe tiếng Bipbip là xong. Nút nào đã học sẽ có màu xanh, chưa học màu xám Lặp lại bước này cho đến khi nào xong thì thôi.

* Để chỉnh sửa, cho học lại thì vào Options > Setup, chọn trong danh sách Codebase đã có nhấn nút Relearn, tiếp theo là bước 7 như ở trên

* Để di chuyển các nút, thay vì nhấn Relearn như trên thì chọn Edit, sau đó muốn di chuyển các nút, tạo thêm, xoá, ... tuỳ thích.

Ngoài ra còn có rất nhiều chức năng khác các bạn hãy tự khám phá nhé :-?? :-?? :-?? :-??

andrey

Chương trình nay hay thiệt. Tui thấy cái Delux có vể tốt hơn cái Classic, các bác nghĩ sao ? Dù sao thì Price của Delux cũng đắt hơn 1 chút.
**OK, Bay giờ tôi nghĩ câu hỏi này nhiều người muốn biết. Tui install Delux vao Treo 650. Giùng rất tốt, Nhưng chỉ có 1 điều la phãi đứng RẤT gần TV -- 1/2 met (50cm) thì mới điều khiển đươc.
Có bác nào có cách lám sao mà điều khiển được xa hơn 1 chút không ? 3-4 met ?
cám ơn nhiều **

sao mà đợi mãi vẫn không thấy ai vậy :(

Last edited by a moderator:

Sonmeo

Khoảng cách tối đa để điều khiển các thiết bị điện tử từ máy palm có hiệu quả khảong 2m thôi bạn ơi. Chủ yếu là chữa cháy thôi chứ sao thay thế các remote theo máy được.:D

MrTrung

Nhưng mình xin lưu ý thêm là khi cài NoviiRemote vào máy các bạn nên để vào bộ nhớ của thẻ. Vì nếu để bộ nhớ của máy khi hand reset thì sẽ bị mất nhưng khi để ở bộ nhớ thẻ khi hand reset sẽ không bị mất. Chúng ta sẽ tiết kiệm đc một ít thời gian cài đặt.

@andrey : Đây là phần mềm hỗ trợ chứ không phải để thay thế điều khiển chuyên nghiệp nên khoảng cách sử dụng được ngắn nhưng tôi sử dụng thấy khoảng cách đạt được là 4m đấy. ( cài đặt và sử dụng bình thường )

thanh8318

sao em ấn mỏi tay mà nó chẳng kêu bip bip gì cả, em dùng con clie ux50, hay tại em chưa bật hồng ngoại, mà con này bật hồng ngoại thế nào em mò cả ngày rùi mà vẫn o xong bác nào dùng con này rùi chỉ em cái

Chỉnh sửa cuối:

Born2loveU

Member
Chương trình nay hay thiệt. Tui thấy cái Delux có vể tốt hơn cái Classic, các bác nghĩ sao ? Dù sao thì Price của Delux cũng đắt hơn 1 chút.
**OK, Bay giờ tôi nghĩ câu hỏi này nhiều người muốn biết. Tui install Delux vao Treo 650. Giùng rất tốt, Nhưng chỉ có 1 điều la phãi đứng RẤT gần TV -- 1/2 met (50cm) thì mới điều khiển đươc.
Có bác nào có cách lám sao mà điều khiển được xa hơn 1 chút không ? 3-4 met ?
cám ơn nhiều **

Thiết nghĩ chẳng có cách nào để kéo dài khoảng cách như bạn muốn. Nhưng cũng lạ thật, sao mình xài Exec có thể sử dụng từ khoảng 8 - 10 m.

Từ trước giờ toàn dùng Trial thôi. Pác có KKKKKKK dùng cho Exec không ? cho mình xin với.
Cảm ơn nhiều !

PhamQuang

Manager
Thiết nghĩ chẳng có cách nào để kéo dài khoảng cách như bạn muốn. Nhưng cũng lạ thật, sao mình xài Exec có thể sử dụng từ khoảng 8 - 10 m.

Từ trước giờ toàn dùng Trial thôi. Pác có KKKKKKK dùng cho Exec không ? cho mình xin với.
Cảm ơn nhiều !

Thực tế ngay cả với PPC cũng không được tới 8-10m đâu. Thường 4-5m là tốt rồi.

PPC thì sang khu vực phần mềm PPC mà tìm bạn nhé. Đã có phiên bản CR dành cho PPC từ lâu.

loveMQ

sao em ấn mỏi tay mà nó chẳng kêu bip bip gì cả, em dùng con clie ux50, hay tại em chưa bật hồng ngoại, mà con này bật hồng ngoại thế nào em mò cả ngày rùi mà vẫn o xong bác nào dùng con này rùi chỉ em cái
Để bật hồng ngoại của UX50 bạn vào System/Prefs/General, ở mục Beam Recive chọn On. Cổng hồng ngoại con này ở cạnh trái của máy ( gần nút Power ) :D

thanh8318

em làm đúng như anh lovemq nói mà không hiểu sao vẫn chẳng học được một nút nào ??? hay là phải để gần tv, ấn 2 nút cùng núc hay cái trước cái sau, mà cái nào trước. mà ở phần mềm này bước 3 mọi người hướng dẫn là"3. Chọn 1 trong 2 Skin (mình lấy defaut) > Next) thì của em chỉ có 1 skin có chữ clasic??? vậy là sao

MrTrung

làm sao để copy 1 files vào palm vây các bác dùng phần mềm nào vây :),newbie nên hông bít gì hit'

Trước tiên bạn hãy sử dụng phần mềm kết nối đồng bộ của Palm với PC.
Nếu bạn cài vào thẻ thì lấy thẻ ra rồi copy vào.
Muốn nhớ lâu thì bạn chịu khó đọc bài trên diễn đàn chứ nếu như cứ hỏi thế này thì khô nhớ lâu được đâu bạn ah.
Hy vọng bạn thấy diễn đàn chúng tôi là một nơi thực sự bổ ích.

stronghero2712

cái phần mềm kết nối palm với máy tính tên gì vạy anh,
em xài con treo 600 có phải phần mềm palm desktop không bữa giờ em cài phần mềm toàn dùng quickilltal khộng à chưa copy bao giờ ,thx bác

MrTrung

cái phần mềm kết nối palm với máy tính tên gì vạy anh,
em xài con treo 600 có phải phần mềm palm desktop không bữa giờ em cài phần mềm toàn dùng quickilltal khộng à chưa copy bao giờ ,thx bác

:)):)):)) Đúng là Mem mới thật bạn hãy vào đây PALM để tìm hiểu cụ thể nhé.

HITC

Em hỏi, cái thế cái Tungsten E2 có làm đc. trò này không nhẩy, bật infred và cổng nó nằm ở đâu nhỉ T.T

whynot

Trò này cũng để chơi cho vui thôi, thỉnh thoảng khè thiên hạ chút cho oai còn dùng thật sự cho nhu cầu này thì hơi mệt, palm phần cứng không hỗ trợ chuyên đề này nên cũng khó, tuy nhiên các bác muốn thì mua cái đầu phát của Noviremote gắn thêm vào khe SD là ổn. Muốn chuyên nghiệp cho cái này hơn nữa mà không phải tìm kiếm, lo lắng thì tìm con N7608 nó sản xuất chuyên dụng cho cái này là xong.