• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nuldel v.4.4 - Ứng dụng dọn rác Việt hóa by T3Việt

thanhlongnd

Phần mềm: Nuldel
Phiên bản: v.4.4
Việt hóa: Thanh Long - T3Việt

Ghi chú: Cài vào bộ nhớ máy cùng python là dùng, không cần chép gì :laugh8kb:

Chỉnh sửa cuối:

samkia

Gỡ hết phần mềm cũ ra hoặc vào e và c/system xóa hết các file .txt bạn nhé

em đã gở bản củ (gở lâu rồi vì không xài được) vào system xóa hết các file .txt không xóa trong các subfolder. nhưng cài vẫn báo lỗi cập nhật.:-?

tiếp: em cài đượcrooiu nhưng bấm vào icon nó đơ ra chứ không nhúc nhíc gì cả! đã khởi động lại máy nhưng không ăn thua, hình như là em và cái thằng nuldel này kị nhau hay sao ý, cài vào mà không thể sử dụng

Chỉnh sửa cuối:

kp_enter

em đã gở bản củ (gở lâu rồi vì không xài được) vào system xóa hết các file .txt không xóa trong các subfolder. nhưng cài vẫn báo lỗi cập nhật.:-?

lỗi cập nhật có lẽ là do file CFileMan.pyd chứ ít khi liên quan đến các file .txt lắm bạn à. Có lẽ tác giả khi VH đã đính kèm file đóng luôn nên mới bị lỗi này. bạn thử vào !:\sys\bin xem đã có file đó chưa thì move (move chứ đừng del nhé vì nếu file đó đc đính kèm trong file cài thì khi remove pm này bộ lib của bạn sẽ bị khuyết mất file đó)sang 1 folder khác rồi cài xem có đc ko nhé

samkia

lỗi cập nhật có lẽ là do file CFileMan.pyd chứ ít khi liên quan đến các file .txt lắm bạn à. Có lẽ tác giả khi VH đã đính kèm file đóng luôn nên mới bị lỗi này. bạn thử vào !:\sys\bin xem đã có file đó chưa thì move (move chứ đừng del nhé vì nếu file đó đc đính kèm trong file cài thì khi remove pm này bộ lib của bạn sẽ bị khuyết mất file đó)sang 1 folder khác rồi cài xem có đc ko nhé

Hiện nay mình đã cài được nhưng khi bấm vào thì nó không nhúc nhích gì cả. anh em có thể chẩn đoán bệnh giúp em không? :-/

MinhThang

Manager
Hiện nay mình đã cài được nhưng khi bấm vào thì nó không nhúc nhích gì cả. anh em có thể chẩn đoán bệnh giúp em không? :-/

Đây là pm chạy trên nền Python bạn à, bạn đã cài python chưa?

hiep277

thằn này mà bác nào hay vọc phần mềm việt hóa mà sử dụng chức năng tự động rọn rác thì nó xóa hết các file ngôn ngữ việt lúc đấy lại phải cài lại từ đầu đó dùng bản 3.3 đi không sợ bị xóa file ngôn ngữ mà dọn rác cũng tương đối mà

MinhThang

Manager
thằn này mà bác nào hay vọc phần mềm việt hóa mà sử dụng chức năng tự động rọn rác thì nó xóa hết các file ngôn ngữ việt lúc đấy lại phải cài lại từ đầu đó dùng bản 3.3 đi không sợ bị xóa file ngôn ngữ mà dọn rác cũng tương đối mà
Bạn nói cái gì minhg không hiểu :-?
Dùng bản này xem:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=73871

giangvungtau

mình thấy nhiều phần mềm ứng dụng dọn rác wá,ko biết cái nào đạt tiêu chuẩn ISO 9002 đây nữa.khó chọn lựa wá:p

samkia

Đây là pm chạy trên nền Python bạn à, bạn đã cài python chưa?
Tất nhiên là em đã cài python rồi mới phát biểu chớ bác hihi... có bác nào bị như em khong? cho em lãnh hội với!

boydem

Chính xác là khi xóa xong file rác.Nó làm đứng luôn Chương trình TTpod 3.51 và Profile Schedule. Máy tui N95 8GB bị rồi đấy!Anh em thận trọng nhé! :|

samkia

cái này thì rất khó để chuẩn đoán bạn à vì mỗi máy lại cài bộ python và lib khác nhau.

Nếu vậy bạn cho mình xin bộ pysthon và lib mà bạn đang xài được nhé, để mình kết nghĩa cái phần mềm này cái. :p
bạn thử qua đây thử xem :D coi như ủng hộ pm Việt ;)
http://pdaviet.net/showpost.php?p=968479&postcount=1
cũng vẫn click vào là đình công không chịu làm việc gì cả.

kp_enter

Nếu vậy bạn cho mình xin bộ pysthon và lib mà bạn đang xài được nhé, để mình kết nghĩa cái phần mềm này cái. :p

hix mình đã cố gắng hạn chế tối đa việc sử dụng các module lạ vậy mà vẫn có 1 số bạn ko dùng đc :| có lẽ bộ lib của bạn đã "lạc hậu" lắm rồi :p bạn thử dùng bản này xem sao :D
http://pdaviet.net/showthread.php?t=68017

magus

mình phải tìm ở đâu để down trọn bộ python của nó vậy các pác

Doandu9

Tôi cài bản tiếng Anh vào cũng bị thế, sau đó copy file CFileMan.pyd vào C:\Sys\BIN thì chạy được. Chưa thử bản VH, nhưng cài python 1.45 FINAL (Bản mà cài vào có icon tron thư mục Installations). Tất cả đều cài vào thẻ nhớ mà vẫn chạy. Chỉ chưa thử xóa rác vì sợ xóa nhầm:)):)):))