• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Numpty Physics

arsenaler1990

Numpty Physics là một tựa game khá hấp dẫn trên chiếc điện thoại N900 (sử dụng hệ điều hành Maemo) và nay đã có phiên bản dành cho hệ điều hành S60 5th. Game có đồ họa 2D khá đơn giản với cách chơi kiểu thư giãn trí tuệ. Trong game, bạn sẽ suy nghĩ vã dùng các định luật vật lý cơ bản để vẽ sao cho cục đá ăn được ngôi sao. Bạn có thể xem qua đoạn phim dưới đây để hiểu rõ thêm về game này.

[video=youtube;h_meXQyPHmw]http://www.youtube.com/watch?v=h_meXQyPHmw&feature=player_embedded[/video]

http://www.mediafire.com/?sff8y8w0xmp8gwk

Monster_Q

Sao mình ko thấy nút Exit + nít res lại level =.="
Game thì chạy ko đc mượt :)

lat123

không bjt chơj trò này kjểu j! :| có ai chơi rùi hướng dẫn mình với! Vào toàn vẽ ljnh tjnh hok hà!

arsenaler1990

file additional levels dùng dể làm gì vậy bạn???

Hình như là thêm mấy level khác vào , mà mình cũng chưa biết add thêm thế nào

Sao mình ko thấy nút Exit + nít res lại level =.="
Game thì chạy ko đc mượt :)
Bác kéo rìa trái thì menu hiện ra , còn rìa phải là tool

không bjt chơj trò này kjểu j! :| có ai chơi rùi hướng dẫn mình với! Vào toàn vẽ ljnh tjnh hok hà!
Bạn vẽ làm sao cho trái banh nó đụng vào ngôi sao là dc

ducbang1907

các bạn copy file addtional vào ổ cài game/data/numpty physics
muốn hiện menu,các bạn ấn nút tăng âm lượng,nếu muốn restart game,ấn nút giảm âm lượng
mình đã test trên N97 như vậy
trò này các bạn vẽ 1,2 đường thì còn đỡ giật,vẽ nhiều giật lắm đó

Chỉnh sửa cuối:

hieuyeu1234

kô có nút Exit :( bấm nút đỏ ra thì nó vẫn còn...ẩn ở menu:(

_ vẽ bằng tay hoặc bút
_ ấn volume (+) để vào menu chọn
_ ấn volume (-) để try again ( trở về 1 bước vẽ )
_ ấn vào cẩm biến ánh sáng để quay lại một bước gần nhất
cảm biến ánh sáng là cái ô gần gần cái loa nghe á.gần cái camera trước đó

Các bạn sau khi cải game thì có thể add thêm màn để chơi cho sướng, bằng cách copy tất cả các file trong thư mục "additional levels" vào trong thư mục "numpty physics" ở trong ổ C hay là E j đó tùy theo bạn cài game ở đâu.
( ví dụ mình cài game vô thẻ nhớ thì E:/data/numpty physics )
"additional levels " lúc bạn down game bạn giải nén ra đấy

tk's mình phát :D

Chỉnh sửa cuối:

dylanguo

Cài đặt xong bấm vô game. Kết qả, màn hình chớp 1 cái rồi trở lại bình thường C5-03...game ko chạy.