• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ổ Z có font lạ! cần Giúp đỡ.

Status
Không mở trả lời sau này.

va2

Tôi đã kiểm tra kỹ các ứng dụng được cài máy N72 của tôi, không có ứng dụng nào về font nhưng trong ổ Z của máy tôi giờ có mấy font sau: s60sc.ccc(1.650MB), 11x12_latin.gdr(427KB) và 15x16_latin.gdr(669KB) và một số font sẵn có từ trước mặc định của máy. Ở ổ Z không cho phép xóa, giờ tôi cài bất cứ font tiếng việt vào chữ vẫn bị lỗi không đọc được tiếng việt. Trước đây mình đã cài font tiếng việt và chạy rất tốt, mình chắc chắn font này không phải sẵn có của máy vì đã kiểm tra ở các máy N72 khác. Làm sao đây

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
Tôi đã kiểm tra kỹ các ứng dụng được cài máy N72 của tôi, không có ứng dụng nào về font nhưng trong ổ Z của máy tôi giờ có mấy font sau: s60sc.ccc(1.650MB), 11x12_latin.gdr(427KB) và 15x16_latin.gdr(669KB) và một số font sẵn có từ trước mặc định của máy. Ở ổ Z không cho phép xóa, giờ tôi cài bất cứ font tiếng việt vào chữ vẫn bị lỗi không đọc được tiếng việt. Trước đây mình đã cài font tiếng việt và chạy rất tốt, mình chắc chắn font này không phải sẵn có của máy vì đã kiểm tra ở các máy N72 khác. Làm sao đây

Bệnh này chỉ có đường 4mat thôi bạn à, chắc ăn nhất.

TruBic

Well-Known Member

không cần phải làm thế bạn có thể xem chi tiết như font đó cài vào ngày giờ nào như vậy bạn sẽ biết nó có phải của máy hay không.
nếu fonts của máy thì ngày giờ nó gần như y chang nhau còn ko phải nó sẽ khác ,bạn có thể xóa hoặc format máy nhé
chúc bạn thành công

JuRay-Duan

không cần phải làm thế bạn có thể xem chi tiết như font đó cài vào ngày giờ nào như vậy bạn sẽ biết nó có phải của máy hay không.
nếu fonts của máy thì ngày giờ nó gần như y chang nhau còn ko phải nó sẽ khác ,bạn có thể xóa hoặc format máy nhé
chúc bạn thành công

Bạn ý nói các font trên nằm ở ổ Z thì sao mà xóa hở anh. Những font đó trong ổ Z con N70 của em đều có hết, có điều cài font TV dùng Ok.
@va2 bạn tìm trong 4rum font chuẩn cho N70-72 có lẽ sẽ ok đấy. Chúc thành công.

TruBic

Well-Known Member
Bạn ý nói các font trên nằm ở ổ Z thì sao mà xóa hở anh. Những font đó trong ổ Z con N70 của em đều có hết, có điều cài font TV dùng Ok.
@va2 bạn tìm trong 4rum font chuẩn cho N70-72 có lẽ sẽ ok đấy. Chúc thành công.

thì anh đả nói nếu fonts ko phải của máy mới xóa được mà
anh nghiên cứu kỹ rồi mà

JuRay-Duan

Mình sẽ thử kiểm tra lại

àh bạn ơi, máy bạn là N72 phải kô, font chữ hiện giờ của máy là đậm hay mảnh??? nếu là mảnh thì bạn ra ngoài hàng kêu người ta chạy lại FW châu Âu cho bạn, là mọi chuyện sẽ trở lại bình thường liền àh (hết khoảng 40-50k). Chúc may mắn.

gily4ever

theo mình bạn nên format lại lần nữa!font ở ổ Z là font mặc định bạn không thể xóa hay làm bất kì việc gì trong ổ này!Khi cài font mới máy sẽ tự động cài trên ổ C cài xong nhớ restart lai máy là dung ngon ngay!

JuRay-Duan

theo mình bạn nên format lại lần nữa!font ở ổ Z là font mặc định bạn không thể xóa hay làm bất kì việc gì trong ổ này!Khi cài font mới máy sẽ tự động cài trên ổ C cài xong nhớ restart lai máy là dung ngon ngay!

Kô phải font nào khi cài cũng "tự động" cài lên ổ C như bạn nói, và nếu máy của bạn va2 là font chữ mảnh thì có format bao nhiêu lần cũng vậy thôi..
Chỉ có cách là chạy lại FW. Thân ^!

Status
Không mở trả lời sau này.