• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 mini bị chết cảm ứng hay chết màn hình ?

tranngocletuan

Active Member
Mấy hôm nay mình tìm được 1 con O2 mini còn rất mới nhưng cảm ứng lúc có lúc ko " chỉ có các góc ở phía ngoài màn hình là có còn ở trong màn hình thì lúc có lúc ko . Hơn nữa khi nhình nghiêng màn hình thì những chỗ cảm ứng hay chập chờn có phần bị nhòe màu. mình nghĩ mãi mà ko biết là hỏng cảm ứng hay hỏng màn hình ? các bạn nào gặp trường hợp như vậy chỉ giúp nhé

xuandung11a2

Well-Known Member
:(Có khi con này có "tiền sử" gặp nước rồi cũng nênCoi như up phụ bác vậy.

tranngocletuan

Active Member
:(Có khi con này có "tiền sử" gặp nước rồi cũng nênCoi như up phụ bác vậy.
mình cũng nghĩ là như vậy nhưng máy vẫn lên ầm ầm chỉ có điều là ko căn chỉnh được mà hình. chỉ sợ nhất là phải thay mà hình thì.... may mà mua rẻ chỉ khoảng 300K nên nghịch thoải mái...có khi Xuân Dũng lên jiếm 1 con tương tự về nghịch chứ ? =))=))=))

xuandung11a2

Well-Known Member
mình cũng nghĩ là như vậy nhưng máy vẫn lên ầm ầm chỉ có điều là ko căn chỉnh được mà hình. chỉ sợ nhất là phải thay mà hình thì.... may mà mua rẻ chỉ khoảng 300K nên nghịch thoải mái...có khi Xuân Dũng lên jiếm 1 con tương tự về nghịch chứ ? =))=))=))

Bác mua rẻ như thế thì "ấy" rồi...:p 300k bọ,lại ko bảo hành ...(chắc vậy):D.ở HN thì xác máy còn ko có giá ấy.:)):)):))

tranngocletuan

Active Member
Bác mua rẻ như thế thì "ấy" rồi...:p 300k bọ,lại ko bảo hành ...(chắc vậy):D.ở HN thì xác máy còn ko có giá ấy.:)):)):))

hi.. đâu có đi loanh quanh thấy họ ko có chỗ nào sửa nên mua hộ thôi. được cái máy còn rất mới khoảng 95%. mình nghĩ nếu mà bị màn hình thì thay mấy khoảng 400k thì còn tạm được. nếu mà hỏng cảm ứng thì mất khoảng 120k thì lãi to hii. nên ko biết nó bị bệnh gì...???

antiloving

theo bác nói giống như bị vô nước í, nhìn nghiên qua nó hơi bị mất màu , mà lỡ hư cảm ứng thì thay cũng dễ, mua về tự mần cung đc mà, còn thay ngoài tiệm tầm 100k lun công làm. còn nguyên cái màn hình thì 300k nếu lỡ màn hình bị hư