• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 mini hỏng pin hay chân sạc ?

tranngocletuan

Active Member
không biết khắc phục mới đem ra hỏi. cuối cùng cũng khuyên một câu đem cho thợ à

nếu ko đem ra thợ thì bạn có thể tự sửa chữa được mà, hơn nữa các anh em ở đây chỉ hình dung chứ ko trực tiếp nên khó cho ra lời nhận sét chính xác được mong bạn thông cảm

Posted via Mobile Device

0978363161

mình hỏi bạn nhé sạc ko vào pin đúng ko
xài chút pin tự tắt nguồn đúng ko
nếu đúng lỏng tiếp xúc chân pin và pin chêm thêm tờ giấy xếp lại để lên cục pin gần chỗ có cái miếng đệm thấy ko

hoangnganvn

Máy o2 mini của mình khi cắm sạc vào chỉ báo đèn đỏ, pin luôn chỉ 100% và máy vẫn luôn báo charging khi sạc. Có lẽ pin không sạc vào được nên dù báo 100% nhưng chỉ sau một thời gian máy bị sập nguồn. Mình đã thử thay chân sạc của V3 vào nhưng tình hình vẫn không thay đổi gì. Pin của mình mang ra sạc bằng sạc đa năng thì được. Xin giúp mình cách giải quyết vì mỗi lần sạc được pin thì nó lại chạy lại chương trình rất mất thời gian và chắc sẽ hại cho máy. Thanks.

Pin của bạn bị hỏng chân báo pin về máy, trước hết bạn phải kiểm tra xem viên pin đó còn sử dụng tốt không bằng cách nạp "đầy" pin (mượn máy khác mà nạp và nên nạp bằng bộ nạp chuẩn của o2), sử dụng thử xem nếu viên pin có thể sử dụng được 2 ngày thì tiếp tục bước hai là sửa chữa.
Có 2 cách như sau:
- Cách thứ nhất đem ra thợ (có bạn đã nói về vấn đề này).
- Cách thứ hai thì bạn phải có một viên pin o2 đã bị "chai" nhưng vẫn hiển thị đúng dung lượng pin (mạch báo pin không hỏng).
Bắt tay vào việc nhé:
Dùng dao mở nắp 2 viên pin ra, bạn dùng mỏ hàn nhả các đường nối từ từ viên pin ra mạch của cả hai rồi tráo đổi mạch của 2 viên pin cho nhau và hàn lại, gắn nắp pin lại rồi thử xem nhé.

caydudu

minh` cung bi tuong tu vay...minh` cam sac vao` khong len den bao dang sac ma den mau vang van cu chop deu,trong khi do.thi` may van bao la dang sac ,chag hieu la bi hu cai j nua...hic