• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Mini S không up rom được nữa do bị ngắt kết nối khi đang up

TerryN7

Hôm nay tính đi up rom cho cái máy o2 mini s củ xì
Em up ngoài quán net
Đang up thì cái máy khởi động lại :( Tức là không còn activesync gì hết
Đúng giờ em đi học nên phải đi, lúc đi thấy cái màn hình cứ 3 sọc ( Boot Loader ) nên tháo pin ra.
Học xong lên thì không được nữa, AS không nhận, chạy RUU của ROM cũng không được, giờ nó cứ 3 sọc như cái tivi á :D
Ai cứu cái

TerryN7

Chuyện đâu có đơn giản vậy. Cài activesync lại, nó không nhận, chạy RUU thì nó báo chưa kết nói ÚB hoặc sử dụng phiên bản mới hơn

nmchuongbk

Chuyện đâu có đơn giản vậy. Cài activesync lại, nó không nhận, chạy RUU thì nó báo chưa kết nói ÚB hoặc sử dụng phiên bản mới hơn

Tháo pin ra để 1 ngày xem sao nào ! Cắm vào lại xem có nhận ko?:-?

sanchuoi

có vào đc bootloader nữa không. lúc trc mình bị đang up 70% giữa chừng thì có người gọi đến(quên ko tắt sóng), treo cứng màn hình up. Tháo ra, vào bootloader cắm kết nối up lại được.

tidus1989

mình đang up máy khởi động lại, vào lại bootloader up lại bình thường mà, tháo pin, vào lại bootloader, cắm cáp, nếu thấy hiện cái biểu tượng usb trên điện thoại ( góc dưới bên trái) là đã nhận, vấn đề là tìm cái bản RUU nào thôi, nhiều bản mình chỉ up đc 1 lần, những lần sau ko nhận nữa :( hoặc cài lại activesyn, thỉnh thoảng nó cũng bị khùng

xsheep

Đơn giản thôi. Bạn tìm trên diễn đàn bản room ship của miniS. Rồi cắm cáp, up lại bản room ship ( win 5.0 ). ok rồi lại up lên 6.5 bình thường ;)