• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Stealth không kết nối được với máy tính

johanvie

Giúp mình với, sau khi up ROM lên WM 6.1 beta_5 thì máy O2 Stealth của mình không kết nối được với máy tính nữa, mong các bạn giup đỡ! Bác PhamQuang giup với, không biết đúng với quy định chưa?

duyquehan

chài cái này nói ùi mà, trước khi cắm USB kết nối với máy tính, trên PPC bạn vào (Setting/Connettions/USB to Pc. bỏ chọn phần Enable Advanced network functionnality) là ok thôi. và phải cài Sync 4.5 bạn nhé./.

boyhappy

chài cái này nói ùi mà, trước khi cắm USB kết nối với máy tính, trên PPC bạn vào (Setting/Connettions/USB to Pc. bỏ chọn phần Enable Advanced network functionnality) là ok thôi. và phải cài Sync 4.5 bạn nhé./.

Mình cũng bị mặc dù đạ làm theo đúng i chang...
Có khi nào tại Cable ko nhỉ :(

johanvie

Cảm ơn bạn, mình cũng làm như vậy rồi nhưng không được, cũng không phải tại cáp vì vẫn kết nối được với con MiniS mà! Bạn còn cách nào khác không vậy?

johanvie

Thành công rồi, mình đã kết nối được, các bạn tham khảo như sau nhé:

Originally Posted by Abexic
Hi, mightyblues92....

"guys i need some help......
i can't connect my stealth to the computer through the usb cable.I would like to downgrade back to the windows mobile 5 but i can't as it just won't connect.it worked with mobile 5......please help"

U can try this before connect to PC:
1)Disable 'USB to PC' on ur O2Stealth(Start>Setting>Connections>USB to PC)
2)Open ActiveSync on ur O2Stealth check ur connection types, choose USB or USB Default only.
3)Open ActiveSync on ur PC.
4)Lastly try to connect ur Stealth and PC.

Another option:
Copy O2Stealth rom that can make ActiveSync to SDcard(use cardreader connect to PC) then install in ur O2Stealth,then hard reset.

I often did that.....

johanvie

hi chúc mừng bạn. còn nếu như không được thì rút cap ra làm lại lần nữa,
Cảm ơn bạn nhưng có 1 vấn đề là chỉ kết nối được 1 lần duy nhất, may ra thì 2 với máy tính, nếu như muốn kết nối lại thì biện pháp là soft-reset mới được! Không hiểu vì lý do gì?

tritrung

Máy tui cũng hay bị thế này. Nhưng mỗi lần thế là tui Soft Reset cái là lại kết nối với PC đc.

tritrung

Mà bạn cài cái ActiveSync Patch cho bản ROM mới nhất chưa? Mình cài cái đó xong thì kết nối với PC ngon hẳn, ko bị sao nữa.
Patch đó down ở file mình đính kèm nè.

johanvie

Có một cách rất... củ chuối là sau mỗi lần kết nối với máy tính, bạn rút cáp ra nhưng một lúc sau mới kết nối tiếp nhưng không được thì lại vào USB to PC trong Setting đánh dấu vào" Enable advanced ..." rồi ok, xong rồi thì lại vào mục đó và bỏ dấu tích đi rồi ok, như thế lại kết nối được bình thường!

anui

Máy của tớ cắm dây Cáp vào thì lúc được lúc không.
có khi phải đợi 10 phút mới thấy máy tính nhận diện
có khi thì chẳng thấy máy tính báo nhận diện mà vẫn thấy diện thoại báo đang sạc pin..\
giúp tớ với

thientrung179

cho mình hỏi là sau khi kết nối với máy vi tính,muốn ngắt kết nối thì phải làm sao,chẳng lẽ cứ rut cáp ra bình thường thui hả.