• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 STEALTH màng hình bị trắng

quangduy_xl

sau khi kết nối PPC với máy tính thì PPC bị treo máy, Restart PPC lại thì màn hình bị trắng,PPC vẫn khơi động bình thường nhưng màn hình không lên,có phải là màn hình O2 STEALTH bị hư, các bác chỉ giùm mình với. và nếu bị hư thì mình phải sửa ở đâu mình đang ở TP.HCM và khoản bi nhiêu tiền ha?

duyquehan

cha nghiêm trọng ùi đây, chắc là màn hình bị die ùi, chắc là vì bạn kết nối PC lâu quá PPC bị nóng, mỗi lần tui kết nối với PC ĐT của tui rất nóng.bạn nào biết cách sửa hướng dẫn quangduy_xl đi

duyquehan

hà Mình biết trên đường 3/2 Q10 gần siêu thị Maximax có một chỗ chuyên sửa O2 đó bạn đến đó hỏi thử xem./.

k31a

sau khi kết nối PPC với máy tính thì PPC bị treo máy, Restart PPC lại thì màn hình bị trắng,PPC vẫn khơi động bình thường nhưng màn hình không lên,có phải là màn hình O2 STEALTH bị hư, các bác chỉ giùm mình với. và nếu bị hư thì mình phải sửa ở đâu mình đang ở TP.HCM và khoản bi nhiêu tiền ha?

Sử dụng PPC thì nổi sợ hại nhất là hỏng cái màn hình cảm ứng:-??
Mình cũng bị 1 lần,sữa lại gần 2 tr:-??

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Trước tiên thử HS xem sao nhé nếu vẫn không được thử up lại bản rom nếu vẫn bị vậy thì chắc phần cứng của bạn có vấn đề đó lần sau không post 2 bài liên tiếp nhé nếu cần có thể edit lại

duyquehan

máy của bác die màng hình chắc rồi, một là có thể là đứt cáp, về cáp hì có thể nối lại hoặc thay, nhưng về màng hình thì chua đấy vì kinh kiện của máy này thuộc dạng hiếm, ở SG mà tìm ra được chổ sửa cũng chua như me.chúc bác may mắn./.
(Stealth,Stealth,Sờ...tiu sờ là tui kakaka

tritrung

Tai nghe thì có thể có, còn jack chuyển cái loại tai nghe này thì mình chưa nhìn thấy bao h.

billtruc

Tai nghe thì có thể có, còn jack chuyển cái loại tai nghe này thì mình chưa nhìn thấy bao h.

vụ cái tai nghe này, bữa hí hững mua tai cocoon (O2) về nhét vô, biết sao hem ? nó bự hơi 0.5 ly :((

khangbeo49cg

Cái kiểu restart sau đó màn hình bị trắng mình gặp thường xuyên , nguyên nhân thì ko rõ nhưng cách khắc phục thì đơn giản , bạn cứ tháo pin ra rồi khởi động lại bình thường thôi.