• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Stealth - THẢO LUẬN SỬ DỤNG

Status
Không mở trả lời sau này.

hungminh2002vn

Mình mới biết xài O2 lần đầu nên không biết cách nào để đọc được tiếng việt khi vô các trang web Việt Nam. Các chữ có dấu cứ hiện ra toàn là ô vuông không thôi. Nhờ các bro chỉ dẫn em cách khác phục với. Thanks !!!

PhamQuang

Manager
Mình mới biết xài O2 lần đầu nên không biết cách nào để đọc được tiếng việt khi vô các trang web Việt Nam. Các chữ có dấu cứ hiện ra toàn là ô vuông không thôi. Nhờ các bro chỉ dẫn em cách khác phục với. Thanks !!!

Bạn vào DS, tìm các Fonts TV mình đã đưa lên mà cài vào là OK.
Gồm 2 bộ:
- System Font TV (Tahoma)
- Bộ Fonts TV: sẽ hỗ trợ để đọc eBooks nữa rất tốt.

hungminh2002vn

Bạn vào DS, tìm các Fonts TV mình đã đưa lên mà cài vào là OK.
Gồm 2 bộ:
- System Font TV (Tahoma)
- Bộ Fonts TV: sẽ hỗ trợ để đọc eBooks nữa rất tốt.

Cám ơn bác Quang nhé. Em sẽ lam theo bác nhưng nếu không đc em sẽ lại làm phiền bác nữa đó. Thank bác trước nhé.

PhamQuang

Manager
Cám ơn bác Quang nhé. Em sẽ lam theo bác nhưng nếu không đc em sẽ lại làm phiền bác nữa đó. Thank bác trước nhé.

- Bạn cứ tìm đến File System Tahoma Fonts TV mà cài vào đi. Đảm bảo 100% lướt Web sẽ hiển thị TV tốt đấy. Đừng do dự, có ai xui dại bạn đâu?
- Để đọc sách eBooks thì nên cài bộ Fonts kèm theo đó, sẽ phong phú Fonts hơn.

hungminh2002vn

Anh Quang ơi, cho em hỏi có cách nào restart lại máy bằng phím nóng hoặc bằng 1 tổ hợp phím nào đó không? Hay là chỉ có 1 cách là nhấn nút tắt nguồn thôi???

Thanks anh nhiều.

shyme

Em mới dùng con 02 stealth này nhưng trong các chủ đề thảo luận em vẫn chưa biết nó thuộc dòng nào? Bác nào đã dùng rồi cho em hỏi làm thế nào để hiển thị icon ở góc phải phía dưới màn hinh ạ Ví dụ như: icon của card export...
Mong các bác giúp em!!!

shyme

Các bác ơi làm sao để có thể nhắn tin bằng bàn phím vậy, em kô thể dùng nó được

PhamQuang

Manager
Các bác ơi làm sao để có thể nhắn tin bằng bàn phím vậy, em kô thể dùng nó được

Nghe trang chủ http://www.seeo2.com/ quảng cáo với phiên bản ROM mới:

XDA_Stealth_ROM_Upgrade_WWE_RM2_061208

Bàn phím ngoài sẽ được cải thiện, bạn thử Up ROM này xem sao?

Link ROM đã đưa trong Thread về dòng này trong khu vực Kỹ thuật ROM rồi đấy.

hungminh2002vn

Máy mình đem về nó đã là phiên bản WWE_RM2_061208 roài, nhưng nhắn tin bàng bàn phím của máy thì hơi bị lâu lắm. Cái bàn phím cua nó chỉ để bấm số dt thì nhanh thôi, còn nhắn tin thi củ chuối lắm.

AoI

Em dùng con Stealth này nghe nhạc,xem phim cứ bị giật giật,nghe cứ như bị xước đĩa,dù đã thử tất cả các soft hỗ trợ xem phim nghe nhạc rồi đều bị tình trạng như nhau,nhưng khi test nhạc chuông thì lại không sao,chắc không phải do loa và do bài hát vì em nghe trên n-gage,p910,Minis,Atom,Exec..... đều không sao cả.Có ai biết cách khắc phục tình trạng trên không chỉ cho em với.Em cám ơn trước

bodyguard

Em tính mua cái O2 này, có một số điều thắc mắc: âm thanh của nó có lớn hơn O2XDA Mini ko, bàn fím cứng của nó có dễ sử dụng ko như các ĐT khác ko( Nokia70, 7610...) .Mong dc sự giúp đỡ của các bác!!!

BaraChampion

Cũng chung cảnh ngộ với bạn này, xài Stealth có bàn fims mà vẫn ko nt đc, phải Up ROM mới, nhưng thấy nói nhắn chậm lắm nên lại thui

hackbabe

Up Rom RM061208 la co the dung ban phim cung de nhan tin roi, nhung khong the nao giong nhu DT chinh thong duoc, no cham chap va dien dien, cuoi cung cung phai dung but choc ma thoi.

sau khi up rom, mở new message / bấm vào bàn phím chọn loại Ezitext / kéo bàn phím trượt ra, giữ phím "*" 1 lúc , chon multi tap , roi bấm như ĐT binh thường.
have fun la chủ yếu

Mod Pham Quang cho em hoi con o2 stealth nay co built in GPS receiver không vậy ? em định cài việtmap R12
thanks mod

Chỉnh sửa cuối:

pucker

bạn cài font tiếng việt vô

Có bác nào biết cổng hồng ngoại của Stealth nằm chỗ nào hông vậy? Em tìm khắp máy, tìm trong User Manual cũng hông thấy đâu hết.
Không biết các bác dùng Stealth có cài "một trong" các soft Task Manager của Wisbar, IBE... kể cả Wisbar advance 2 chưa? Em cài các soft trên vào máy là treo máy luôn. Chỉ dùng được O2 plus không à. Hình như bản Rom RM2 061208 bị đụng với các soft trên thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

akiramatsu

Nhắn tin bằng bàn phím O2 stealth

Hi các pác, không hiểu sao khi nhắn tin bằng bàn phím ( chế độ ezitech) là nó tự động cách khoảng, ví dụ : I l o v e y o u ( thay vì I love you )
Có pác nào biết cách khắc phục vui lòng chỉ e với, thanks so much!

Max_3168

Có bác nào biết cổng hồng ngoại của Stealth nằm chỗ nào hông vậy? Em tìm khắp máy, tìm trong User Manual cũng hông thấy đâu hết.
Không biết các bác dùng Stealth có cài "một trong" các soft Task Manager của Wisbar, IBE... kể cả Wisbar advance 2 chưa? Em cài các soft trên vào máy là treo máy luôn. Chỉ dùng được O2 plus không à. Hình như bản Rom RM2 061208 bị đụng với các soft trên thì phải.
nó nằm ở cái trên đỉnh điện thoại đó

Max_3168

nó nằm ở cái trên đỉnh điện thoại đó
Bác Quan ơi cho em hỏi sau khi cài bản Rom mới nhất chủa O2XDA Stealth vào thì tai phon chỉ nghe được có một bên a làm sao đây bác chỉ dùm em với cám ơn bác trước nha

TucHanh2004

Bác Pham Quang ơi! mong bác giúp cho. Tình hình là vầy: Em muốn tạo màn hình chào lúc khởi động máy theo một hình khác cho đỡ nhàm chán. Em làm như sau: Em vào Windows copy file Welcomehead.96.png vào the nhớ, sau đó em xóa file này. Tiếp theo em đưa file hình khác vào và đặt tên là Welcomehead.96.png rồi khởi động lại nhưng nó vẫn k lên hình như mong muốn. Sau đó em lại xóa file này đi rồi copy lại file Welcomehead.96.png gốc vào lại trong Win nhưng lúc này máy k cho copy nũa. Bây giờ khởi động máy lại nó vẫn còn đó hình cũ nhưng lại thêm một hình nào đó có màu xanh lá cây nữa.Vậy là sao hả anh?? anh có cách nào chỉ giáo với!! Xin cảm ơn!

mannick178

mình mới tậu con Steclth này, mình kiểm tra Rom là mới nhất rồi nhưng nhưng thấy chạy các ứng dụng cứ chậm như rùa không biết bị làm sao nữa

Status
Không mở trả lời sau này.