• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 XDA IIs Khởi động không lên??

quockhoa

O2 XDA IIs Khởi động không lên

Do pin của em bị hư, em để nó nằm 10 ngày, thì kiếm đc viên pin mới thay,em bỏ vào thì khởi ĐỘng không lên, nghĩ bị hết nên cắm sạc vào, thì thấy đèn báo đỏ, có lúc báo Xanh, thữ reset không ăn thua? các bác xem giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

quockhoa

các bác ai đang xài o2 Xda iis chia sẽ với em với, máy đã thay pin mới,nhưng ko cách nào khởi động đc, cắm sạc vào thì, đèn xanh nhấp nháy, có lúc đèn đỏ,vậy là bị sao các bác, chia sẽ với em với:((

votrunghanarc

bạn dùng xac đa năng xạc cho khoảng 3-4h rồi gắn vô sẽ được. o2 xda iis hình như pin dưới 50% nếu gở ra sẽ k khở động lại fai >50%pin.cắm xạc mà màu đỏ là pin chưa ăn,nên kiểm tra tiếp xúc của pin và máy. pin cắm xạc đèn màu cam mới vô được.

quockhoa

Vẫn không ăn thua bạn à, mình đã làm như bạn nói, nhưng vẫn không khởi động đc!!!
~X(

mumy3G

Vẫn không ăn thua bạn à, mình đã làm như bạn nói, nhưng vẫn không khởi động đc!!!
~X(

Bị HW rồi, đem qua thợ xem thử nhe. 1 là bị chạm đuôi xạc-sync 2 là bị nguồn !

vnndocket

Active Member
Máy của bạn có thể: PIN Backup bên trong máy hết. ----> Lổi OS.
1. Bạn dùng cáp USB hoặc Đế sạc cắm vào Desktop/Laptop đã cài chương trình Activesync. (PIN bạn ngỉ là được: Sạc khản 2 tiếng trở lên khi thấy đèn báo sáng)
2. Nếu nhận ra Pocket PC thì Update lại ROM nhé?
3. Nếu không thấy gì hết, chỉ báo nhận thiết bị USB mà không nhận ra từ chưong trình activesync thì thay đổi cáp hoặc mạch chạm nhé?