• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2s chạm phím Message?

conan0211

Member
Con o2s của mình không hiểu dạo này sao hay bị chạm phím Message,đang dùng bình thường tư nhiên nó cứ nhảy ra cái bãng Messaging hoài,tắt thì nó nhảy ra lại,giống như đang nhấn phím Mesage vậy,nhảy chán rồi thui,mà nguyên dàn 4 phím ngang mình nghi chạm nên gở nó ra rồi mà vẫn bị,pótay
mấy bro cho mình hỏi tình trạng là bị gì,hay là chạm keyboard QWERTY rồi,
ai biết cách fix chỉ giúp mình với,

thanhcong_to

tháo ra! chấm vào tí xăng, bấm điên đảo mấy phát là ổn mà?
chắc bạn bị nước hoặc mồ hôi nó vào!

hvanet

Con o2s của mình không hiểu dạo này sao hay bị chạm phím Message,đang dùng bình thường tư nhiên nó cứ nhảy ra cái bãng Messaging hoài,tắt thì nó nhảy ra lại,giống như đang nhấn phím Mesage vậy,nhảy chán rồi thui,mà nguyên dàn 4 phím ngang mình nghi chạm nên gở nó ra rồi mà vẫn bị,pótay

Bạn tháo máy ra vệ sinh bàn phím hoặc nhờ anh thợ nào vệ sinh dùm cho "em" nó sạch sẽ tí:))

conan0211

Member
Posted via Mobile Deviceminh thao nguyen board 4 phim start,mess,internet va ok ra roi ma,be tren board de gan socket 4 phim tren be roi ra khoi board luon ma van con bi cham,con cho nao can phai kiem tra nua ko may bro,thanks all

Chỉnh sửa cuối:

ronghathanh

Con máy O2s mình đang dùng cũng gặp tình trạng tương tự. Lỗi xảy ra thường xuyên khi đang sử dụng GPRS. Ngoài ra, khi sử dụng các ứng dụng ngoài, thỉnh thoảng xảy ra hiện tượng này.
Mình đang nghi một số nguyên nhân sau:
- Kẹp phím tắt message
- Lỗi bản Rom (mình đang sử dụng bản Windows Mobile 6 Professional CE OS 5.2.2000 - build 20000.1.0.0.PV.HAT)
- Xung đột phần mềm cài đặt vào

Trước đây mình dùng WM 2003 thì không bị tình trạng này. Có lẽ thử xài sang 1 bản Rom khác xem sao?!

Mong nhận được cao kiến của các bạn??! :-?

Tks,

L.N.L

conan0211

Member
rom mình dùng xplore 6.5 trước dung hoài ko sao cả,tư nhiện 2 tuan nay bị,mà hình như đang bi chạm đẩy bàn phím QWERTY lên thì nháy thêm mấy cái thì hết,
mình gở fim Mesage ra rồi nên giờ ko Hard Reset duoc

ronghathanh

Máy O2s mình đã xử lý xong được vấn đề này. Nguyên nhân là do để quá nhiều tin nhắn text message (>4000 msg). Bạn chỉ cần backup lại một bản full (để lưu) và backup thêm một bản không bao gồm text message để restore lại contact là OK. Bạn có thể dùng file PPCPimBackup.exe để backup/restore cho đơn giản tiện dụng.

Good luck!

LNL

viettrung0101

máy bạn bị chạm cáp thôi, mang đi lau chùi lại ngon thôi. mình cũng bi vậy nè nhưng tự lau lấy rồi giờ thì ok rồi. :))

conan0211

Member
mình chùi hoài không hết,thoat luôn cáp phím trước luon rồi,, giờ sài ok,hết chạm,
nhưng nút power ko tắt màn hình được-->potay

ronghathanh

Tình trạng này đúng là bị kẹt phím tắt message (Button 4). Cách xử lý đơn giản mà không cần lau chùi là vô hiệu lực chức năng của phím tắt này đi.
Vào Settings -> Buttons -> Button 4 -> chọn <none>.

Kinh nghiệm từ bản thân mình là nếu hay đút điện thoại vào túi quần, túi áo, bao da nhiều thì không nên sử dụng các phím tắt nhỏ này vì các nút này rất "nhạy cảm" :|

Cheers,

Long.

HaiNamDHKTruc

tháo luôn phím massage mà vẫn bị thì cái mạch phím của bạn bị chập mạch rồi.Máy mình trước cũng bị đầy đủ các bệnh mà mấy bạn kể,mình tìm được cái mạch còn tốt thay vào là hết luôn . Giá 50k. Còn hard reset khi nút massage bị hư thì đã có phần mềm rồi mà, không lo.