• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

newland

Các bác cho em hỏi cái Kitchen ROM để làm j ko ah?
Em thấy ghi là dùng để BUILT ROM mới, sửa chữa theo ý thik của mình!?????
--------------
Đúng đó bạn. Bạn có thể build ROM mới từ bản ROM này và sửa chữa tuỳ theo ý thích của bạn, nhưng đa phần là thêm ứng dụng vào và chỉnh sửa registry, hoặc Icons hoặc vài cái Skins nấu cần thôi chứ bản này ứng dụng có sẵn trong đó cơ bản lắm rồi.

nhoc1412

kakakak , chưa chắc đâu tớ thấy thiếu mất program rar .cái này cũng là cơ bản đó ^^ .còn về rom thì quá ngon rùi tớ xài 2 ngày chưa thấy vấn đề gì cả

newland

kakakak , chưa chắc đâu tớ thấy thiếu mất program rar .cái này cũng là cơ bản đó ^^ .còn về rom thì quá ngon rùi tớ xài 2 ngày chưa thấy vấn đề gì cả
------------
oh no no no :O, sai rùi bạn ơi. Các bản ROM của HTC chỉ hỗ trợ chương trình ZIP thôi bạn, còn chương trình RAR thì phải tự add vào...

nhoc1412

------------
oh no no no :O, sai rùi bạn ơi. Các bản ROM của HTC chỉ hỗ trợ chương trình ZIP thôi bạn, còn chương trình RAR thì phải tự add vào...

tớ nhầm , tại thấy wirrar xài nhiều quá đó mà .
@boy-de-ghet cho em hoi nho tý , bac xài tool gì để bung nén file nk.nbf ra vậy .em xài tool và làm theo cách hướng dẫn cảu bác nhưng mà build lại toàn bị hỏng .nó hiện lên là error , last status "creating registry .....".
đấy là em bung ra rồi build luôn chưa thêm thắt gì cả :(

love_rain_2303

Phát hiện lỗi trong bản 5.3 core 1933 : vẫn bị hiện trạng "đơ" ngay màn hình khởi động như các bản trước. Sau khi dùng trong 2 ngày, soft reset là đứng luôn.
@ pác boy_de_ghet + nhoc1412 : Em cũng làm y như hướng dẫn của pác boy, cũng build từ rom sẵn có để tạo 1 kitchen rom nhưng ko được. Cũng như pác nhoc1412, làm đầy đủ có cả phần XIP nhưng build thì gặp error , last status "creating registry ......" Không biết bị gì nữa.

0988456766

Well-Known Member
ROM 5.4

Em dùng ROM 5.4 này được 2hours thì thấy bị lỗi phải up lại 4.6.
Bản 5.4 này:
+Màn hình hay bị giật
+Màn hình TODAY bị lỗi ko tắt được HTC HOME(cái đồng hồ điện tử to đùng ấy)
+Cảm ứng rất nhạy!
Em mới chỉ thấy 2 lỗi đó thui!
Giờ em đang dùng Rom PDAviet thấy cũng ổn định, em kết nhất là cái keyboard ảo!

Đi qua những ngày mưa....
Anh mới thêm yêu những ngày nắng...
:D

0988456766

Well-Known Member
Rapid

có bác nào có acc rapid cho thue đi hix.down mệt wa :((

Bác nên dùng Rapidleed! không cần acc vẫn down được vài Mb/s or vài trăm Mb/s.
Đây là công cụ dùng để HACK Rapid, ko cần acc vẫn có tốc độ down cực nhanh!
Hoặc bác có thể dùng một số trang Web chuyên giúp download những phần mềm trên Rapid! ex: mekiep.com.....
Bác chỉ cần Add link file cần down vào đó là nó khác down về cho bác cực nhanh!
Em xin lỗi Mod vì Post bài sai chủ đề này ở đây! Tại em thấy nhìu người down ở Rapid khổ sở wa', muốn down đc ROM mới mà mất cả tiếng đồng hồ!:p
Đi qua những ngày mưa....
Anh mới thêm yêu những ngày nắng....

nhoc1412

5.5 sync có vấn đề . rất khó .thỉnh thoảng mới vào đc .ban dầu tớ tưởng fault của activesync ^^

namket

Anh Boy sao dạo này ko giới thiệu rom mới cho mọi người dùng nữa vậy anh :)